Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: [Hỏi] Xóa giá trị không còn tồn tại và gán giá trị mặc định cho feild bằng VBA

jonnyt240 Guest

[Hỏi] Xóa giá trị không còn tồn tại và gán giá trị mặc định cho feild bằng VBA

Chào mọi người!
    Em có một bảng tính như file đính kèm và em muốn mỗi khi chọn sheet PivotTablee thì:
    1. Refresh PivotTable (cái này em tìm tòi thấy code rồi )
    2. Xóa các dữ liệu không còn tồn tại của feild (chỉ hiển thị những giá trị ở cột ngày bên sheet data)
    Vì file được sử dụng cho nhiều tháng, mỗi khi sang tháng mới sẽ copy file tháng trước, xóa dữ liệu cũ và nhập dữ liệu tháng mới vào. Vì thế nên khi muốn chọn ngày để báo cáo, các ngày của tháng trước vẫn hiển thị trong danh sách, khi số liệu đã quá nhiều sẽ khó khăn và mất thời gian hơn:

và em muốn xóa đi những giá trị không còn tồn tại nữa, chỉ để lại các giá trị trong cột Ngày ở sheet Data.
    3. Chọn 7 số lớn nhất của feild: Chọn để hiển thị số liệu của 7 ngày gần nhất

hungnt021849 Guest
    ủa bạn đã làm cách nào để giải quyết vấn đề trên vậy ? bạn chỉ mình với được không bạn ?

hoangvs Guest
    Đã tìm ra cách giải quyết các vấn đề trên. Cảm phiền Mod Khóa hoặc xóa đề tài giùm. Thanks! :*

513minh89 Guest
    Chỉ là nhấn chuột phải vào khung nhập code, chọn Object Browser rồi tìm tòi trong đó thôi bạn.
    Vấn đề 1:

Mã nguồn PHP:
    Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotCache.Refresh  
    Vấn đề 2:

Mã nguồn PHP:
    Dim i As IntegerFor i = Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").PivotItems().Count - 1 To 1 Step -1 On Error Resume Next Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").PivotItems(i).DeleteNext  
    Vấn đề 3:

Mã nguồn PHP:
    Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").AutoSort 1, "<Feild>"Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").ClearAllFiltersSheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").PivotFilters.Add xlDateBetween, , Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").PivotItems().Count - 7, Sheets("<SheetName>").PivotTables("<PivotTableName>").PivotFields("<PivotFeild>").PivotItems().Count - 1  

tuquychin Guest
    Mình làm theo nhưng k đc
    Bạn có thể chỉ rõ hơn dùm mình k.
    Mình k biết về Code, đang rất cần vấn đề 2
    Thanks nhiều