Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Tạo pivottable cho dữ liệu được tổng hợp từ 2 sheet

hungcong88 Guest

Tạo pivottable cho dữ liệu được tổng hợp từ 2 sheet

Chào các bạn,

Cho mình hỏi với mình có 2 sheet
    sheet 1
    Cột A, B, C, D có 1000 dòng dữ liệu
    sheet 2
    Cột A, B, C, D có 10000 dòng dữ liệu
    (lưu ý tên cột A, B, C, D ở 2 sheet giống nhau và dữ liệu ở 2 sheet được cập nhật liên tục)

Mình muốn gộp 2 sheet này lại để có dữ liệu sau khi gộp mục đích dùng pivottable tiếp
    Nghĩa là sau khi gộp
    Cột A, B, C, D có 1100 dòng dữ liệu

Từ đó pivottable sẽ truy xuất vào vùng dữ liệu có 1100 dòng này (đã thử dùng paste link nhưng hơi thủ công khi gộp dữ liệu và pivottable wizard chỉ ra các bảng sum, count --> không đúng ý mình).

Mong các bạn có giải pháp hữu hiệu hơn.

Thanks
    Khoi

Gửi bạn Hai Lúa Miền Tây,

Khi là dữ liệu chết như file trên thì hoạt động đúng theo ý mình. Tuy nhiên, Khi đưa vào dữ liệu thật của mình (có sử dụng công thức) thì ô "Thư liên quan" lại không hiện kết quả lên nữa, mặc dù có dữ liệu ở DATA1, DATA2.
    Bạn xem file đính kèm giúp mình với, lỗi ở đâu nhé.
    https://www.sugarsync.com/pf/D7214130_80405513_894066

Thanks bạn
    Khoi

VinhLink Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KhoiSMC
    Gửi bạn Hai Lúa Miền Tây,

Khi là dữ liệu chết như file trên thì hoạt động đúng theo ý mình. Tuy nhiên, Khi đưa vào dữ liệu thật của mình (có sử dụng công thức) thì ô "Thư liên quan" lại không hiện kết quả lên nữa, mặc dù có dữ liệu ở DATA1, DATA2.
    Bạn xem file đính kèm giúp mình với, lỗi ở đâu nhé.
    https://www.sugarsync.com/pf/D7214130_80405513_894066

Thanks bạn
    Khoi
    Chọn cột K của 2 sheet, vào format cells chỉnh kiểu dữ liệu của 2 cột này về Text nhấn OK, sau đó lưu lại, refresh lại dữ liệu thử coi được không nhé.

nguenthikimchi Guest
    Chọn Refresh hiện câu thông báo của Excel cho Ok hiện lên cửa sổ của câu lệnh SQL chọn đường dẫn lại file PivotTable1 OK, sau đó vào Pivot cho Options chọn Field List chọn lại trường cần thể hiện.

tungvu258 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hai Lúa Miền Tây
    Chọn cột K của 2 sheet, vào format cells chỉnh kiểu dữ liệu của 2 cột này về Text nhấn OK, sau đó lưu lại, refresh lại dữ liệu thử coi được không nhé.
    Trời ơi, sao mình lại dốt thế nhỉ, bạn nói trúng phóc lỗi tại file của mình.
    Thanks bạn nhiều nhiều.
    Khoi

viet1234 Guest
    Chào các bạn,

sheet 1
    sheet 2
    (lưu ý tên cột A, B, C, D ở 2 sheet giống nhau và dữ liệu ở 2 sheet được cập nhật liên tục)

Mình muốn gộp 2 sheet này lại để có dữ liệu sau khi gộp mục đích dùng pivottable tiếp
    Nghĩa là sau khi gộp

Từ đó pivottable sẽ truy xuất vào vùng dữ liệu có 1100 dòng này (đã thử dùng paste link nhưng hơi thủ công khi gộp dữ liệu và pivottable wizard chỉ ra các bảng sum, count --> không đúng ý mình).

Thanks
    Khoi
    Tạo 2 name ở 2 sheet, làm tương tự như clip bên dưới:

benjamin239 Guest
    Chào các bạn,

sheet 1
    sheet 2

Nghĩa là sau khi gộp

Thanks
    Khoi
    đưa file lên đây xem nào bạn. pivot table có thể lấy dữ liệu ở nhiều sheet mà .

Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Theo kiểu thường thì có thể chỉ lấy được 1 cột điều kiện và 1 cột tổng hợp thôi.

quyend832 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Mình gửi file đính kèm, bạn giúp mình nhé,

Cám ơn nhiều
    Khoi

phamnga25 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hai Lúa Miền Tây
    Tạo 2 name ở 2 sheet, làm tương tự như clip bên dưới:

Mình đang xem để chỉnh SQL vào file của mình, những đoạn youtbe hơi mờ nên gõ code vào vẫn sai.
    Cấu trúc SQL đó như thế nào nhỉ bạn? Để mình thử lại tiếp.

Cám ơn bạn
    Khoi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối