Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25

Chủ đề: Tạo pivottable cho dữ liệu được tổng hợp từ 2 sheet

Dinhpham001 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KhoiSMC
    Mình đang xem để chỉnh SQL vào file của mình, những đoạn youtbe hơi mờ nên gõ code vào vẫn sai.
    Cấu trúc SQL đó như thế nào nhỉ bạn? Để mình thử lại tiếp.

Cám ơn bạn
    Khoi
    Với bài này bạn gõ đoạn Query như sau:

SELECT * FROM DATA1
    UNION ALL
    SELECT * FROM DATA2
    Lưu ý là phải đặt tên name trước nhé.

banhmysaigon Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hai Lúa Miền Tây
    Với bài này bạn gõ đoạn Query như sau:

Lưu ý là phải đặt tên name trước nhé.
    Oi, được rồi bạn ạ, tớ cám ơn bạn nhiều nhé. Hóa ra excel cũng thực hiện được các cấu trúc query như access nhỉ.
    Hay thật đấy.
    Và đây là file kết quả theo hướng dẫn của bác Hai Lúa Miền Tây.

Thanks
    Khoi

Bạn ơi cho mình hỏi nếu privot từ 2 file khác nhau thì gõ Query thế nào vậy bạn?

hajnguyen Guest
    Gửi bạn Hai lú Miền Tây.

Mình có 1 file excel gồm 2 sheet, mình đã làm theo cách của bạn nhưng file excel của mình đến 70 mấy ngàn dòng khi mình làm đến bước click vào excel file và mình chọn file bấm ok nhưng nó báo là ko tìm thấy như file mình gửi. Bạn giúp mình với cám ơn bạn

tranhandi Guest
    Gửi anh Hai Lúa Miền Tây: trường hợp không phải là 02 sheet mà là nhiều sheet thì câu lệnh viết trong SQL sẽ như thế nào nhỉ, nhờ anh hỗ trợ giúp minh.
    Cảm ơn anh nhiều

mallboro Guest
    Các bạn cho mình hỏi, mình có 2 bảng dữ liệu như file đính kèm.
    1. Khi mình pivot riêng lẻ thì lọc được điều kiện ngày thanh toán, sau đó là code thanh toán như 2 bảng pivot ở sheet1.
    2. Tuy nhiên khi consol lại như bảng bên dưới thì Điều kiện (row) lúc này chỉ được chọn 1 trong 2. Tức là chỉ xem được số tiền thanh toán theo ngày or số tiền trả theo code.
    Các bạn có thể hướng dẫn giúp mình làm sao có thể consol data mà vẫn lọc được 2 điều kiện như từng bảng rời ko ạ ?

Many thanks

duykhoakt2014 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Cá ngừ F1
    Ý anh Thương có phải rút ngắn tối đa các bản ghi bằng VBA -> sau đó mới SQL ?
    Đã VBA rồi thì không cần SQL xem đây.Chỉ cần vậy thôi(VBA+PIVOTtable)[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Mã nguồn PHP:
    Option ExplicitSub Getdata_fromsheets()Dim sh As Object, Data As Range, T As DoubleT = TimerApplication.ScreenUpdating = FalseSheets("Temp").Range("3:65000").ClearContentsSheets("PVT").Range("3:65000").ClearContentsFor Each sh In ThisWorkbook.Sheets If sh.name <> "PVT" Then sh.Range("A4").CurrentRegion.Offset(1).copy Sheets("Temp").Range("A65536").End(3).Offset(1).PasteSpecial (12) Application.CutCopyMode = FalseEnd IfNextCall PIVOT_ADDApplication.ScreenUpdating = TrueSheets("PVT").Range("A1") = Timer - TEnd SubSub PIVOT_ADD()Dim PVT As PivotTable, PVT_Data As RangeSet PVT_Data = Sheets("Temp").Range("A2").CurrentRegionActiveWorkbook.PivotCaches.Create(xlDatabase, PVT_Data).CreatePivotTable (Sheets("PVT").Range("C12")), "Pivot" Set PVT = ActiveSheet.PivotTables("Pivot") With PVT With .PivotFields("S") .Orientation = xlRowField .Position = 1 End With With .PivotFields("Paid Date") .Orientation = xlPageField .Position = 1 End With .AddDataField PVT.PivotFields("OUT"), ".OUT", xlSum .PivotFields(".OUT").NumberFormat = "#,##0" .TableStyle2 = "OPTION1" .RowAxisLayout xlTabularRow End With ActiveWorkbook.RefreshAll End Sub  

dtphong0001 Guest
    Không ổn a Thương ơi.
    Như em nói mỗi Name có trên dưới 100k bản ghi, mà 12 name thì hơn cả triệu dòng
    theo em hiểu thủ tục get data của Anh là copy dữ liệu về 1 sheet.
    1 sheet cũng chỉ có hơn triệu dòng vậy giải pháp này chắc phá sản rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Cá ngừ F1
    Không ổn a Thương ơi.
    Như em nói mỗi Name có trên dưới 100k bản ghi, mà 12 name thì hơn cả triệu dòng
    theo em hiểu thủ tục get data của Anh là copy dữ liệu về 1 sheet.
    1 sheet cũng chỉ có hơn triệu dòng vậy giải pháp này chắc phá sản rồi.
    nếu dữ liệu nhiều hơn số dòng của 1 sheet thì lúc đó tôi sẽ cho code chạy từ sheet 1--10 để cho pvt rút gọn dữ liệu, sau đó lấy kết quả ở pvt gán ngược lại sheets nguồn của PVT,
    còn 2 sheet còn lại cứ gom nối vào là xong.
    với các này thjif đảm bảo bạn có 36 sheet cũng chẳng sao nhé[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

bietthugeleximco Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    cái này phải dùng cách khác mới được vui lòng xem file
    Bạn hướng dẫn cách làm được ko ạ?

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối