Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Giữ nguyên tiêu đề cột khi data thay đố (khô có data) pivot table

leotran Guest

Giữ nguyên tiêu đề cột khi data thay đố (khô có data) pivot table

Chào anh chị GPE!

Em có file excel đính kèm mong anh chị giúp:
    Em muốn khi data thay đổi và khi lọc các Code khác nhau thì số cột trong sheet TONG HOP không bị thay đổi
    (Cột XX, 25DM, 50DM, 75DM, 100DM không bị thay đổi hay mất mặc dù data của cột đó không có trong sheet DATA)

Em cảm ơn!

thuctapseonx01 Guest
    em không tải được file đính kèm lên!

clean190914 Guest
    Có nút tải file từ may mà bạn, bạn tải lại xem.[IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG]

thinhhp1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ncpvn001
    File em tải lên trong đây ạ!

https://drive.google.com/file/d/0Bz9...ew?usp=sharing
    1-Trong data của pivot table đâu có cái nào là số 2 đâu nên khi pivot table cập nhật đương nhiên nó sẽ biến mất .
    2-Do dung lượng của file bạn hỏi quá lớn >3mb nê không thể uplen GPE được nhé.

sunshinexxxx Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    1-Trong data của pivot table đâu có cái nào là số 2 đâu nên khi pivot table cập nhật đương nhiên nó sẽ biến mất .
    2-Do dung lượng của file bạn hỏi quá lớn >3mb nê không thể uplen GPE được nhé.
    Khi tải file lên em chưa Refresh nên các code cũ vẫn còn.
    Anh nhấn Refresh rồi chọn code 70 hoặc code 81 (ví dụ) thì cột 100DM sẽ mất.
    (em muốn khi các code thay đổi thì form mà các cột XX, 25DM, 50DM, 75DM, 100DM, ... cố định không bị mất đi mặc dù không có dữ liệu)

cảm ơn anh!

1aido Guest
    Chào anh Lê Duy Thương :
    anh cho em xin email , em có vấn đề nho nhỏ này nhờ anh chỉ giáo với ạ ?

hoangvchung Guest
    khi tải file lên em chưa refresh nên các code cũ vẫn còn.
    Anh nhấn refresh rồi chọn code 70 hoặc code 81 (ví dụ) thì cột 100dm sẽ mất.
    (em muốn khi các code thay đổi thì form mà các cột xx, 25dm, 50dm, 75dm, 100dm, ... Cố định không bị mất đi mặc dù không có dữ liệu)

cảm ơn anh!
    vậy thì chỉ còn cách làm cho tất cả các code đều có cac dữ liệu như hình. Cách khác tôi chưa nghĩ ra.

irissnss Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen quang 86
    Chào anh Lê Duy Thương :
    anh cho em xin email , em có vấn đề nho nhỏ này nhờ anh chỉ giáo với ạ ?
    Bạn có vấn đề gì thì cứ hỏi tại đây . biết đâu tôi không giúp được bạn thì còn có thành viên khác giúp .

zimmypro88 Guest
    Chào anh chị GPE!

Em có file excel đính kèm mong anh chị giúp:
    Em muốn khi data thay đổi và khi lọc các Code khác nhau thì số cột trong sheet TONG HOP không bị thay đổi
    (Cột XX, 25DM, 50DM, 75DM, 100DM không bị thay đổi hay mất mặc dù data của cột đó không có trong sheet DATA)

Em cảm ơn!
    Bạn có thể gửi mail cho tôi hoặc up file lên các server ngoài giải pháp excel. tôi sẽ up lên đây cho bạn

hungnt021849 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Bạn có thể gửi mail cho tôi hoặc up file lên các server ngoài giải pháp excel. tôi sẽ up lên đây cho bạn
    File em tải lên trong đây ạ!

https://drive.google.com/file/d/0Bz9...ew?usp=sharing