Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Cố định chiều rộng của các cột trong PivotTable

vthao93hp Guest

Cố định chiều rộng của các cột trong PivotTable

Mình có 1 file Excel 2003 sử dụng Pivot Table để làm báo cáo và in ấn.
    Mỗi khi mình Refesh Data thì chiều rộng của các cột đều bị co lại (hoặc giãn ra) tùy theo chiều rộng của dữ liệu. Tức là nó sẽ thay đổi các Column Width mà mình đã căn chỉnh trước đó.
    Ví dụ: Mình để Column Width của cột B và C là 14. Sau khi Refesh Data thì nó co lại còn khoảng 9 (bằng với chiều dài của dữ liệu).

Vậy bây giờ mình muốn cố định luôn Column Width của cột B và C là 14 thì phải làm thế nào?

Bởi mỗi khi Refesh Data mình lại phải căn chỉnh lại để in ấn thì mất rất nhiều thời gian.

Có ai biết vấn đề này thì chỉ giùm mình cái nha.
    Cám ơn nhiều.

NguyenDung Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Mr Bac
    Mình có 1 file Excel 2003 sử dụng Pivot Table để làm báo cáo và in ấn.
    Mỗi khi mình Refesh Data thì chiều rộng của các cột đều bị co lại (hoặc giãn ra) tùy theo chiều rộng của dữ liệu. Tức là nó sẽ thay đổi các Column Width mà mình đã căn chỉnh trước đó.
    Ví dụ: Mình để Column Width của cột B và C là 14. Sau khi Refesh Data thì nó co lại còn khoảng 9 (bằng với chiều dài của dữ liệu).

Vậy bây giờ mình muốn cố định luôn Column Width của cột B và C là 14 thì phải làm thế nào?

Bởi mỗi khi Refesh Data mình lại phải căn chỉnh lại để in ấn thì mất rất nhiều thời gian.

Có ai biết vấn đề này thì chỉ giùm mình cái nha.
    Cám ơn nhiều.
    Bạn làm như sau:

- Click chuột phải vào Pivot, chọn Table Options, click bỏ chọn AutoFormat table, nhấn OK nhé.

Sau này nếu nhấn Refresh sẽ không mất định dạng nữa.

Xin chào các anh, chị GPE !
    Tôi dùng excel 2007 để tạo pivot tale. Tôi thường phải format, định dạng lại số liệu, đặc biệt là các đường kẻ khung trong bảng pivot table(border), mất rất nhiều thời gian. Nhờ mọi người chỉ giúp cách không làm thay đổi các khung kẻ (border) trong pivot table khi ta chọn các filter. Có file gửi kèm theo. Xin chân thành cảm ơn !

Trích dẫn Gửi bởi longlt08
    Xin chào các anh, chị GPE !
    Tôi dùng excel 2007 để tạo pivot tale. Tôi thường phải format, định dạng lại số liệu, đặc biệt là các đường kẻ khung trong bảng pivot table(border), mất rất nhiều thời gian. Nhờ mọi người chỉ giúp cách không làm thay đổi các khung kẻ (border) trong pivot table khi ta chọn các filter. Có file gửi kèm theo. Xin chân thành cảm ơn !
    Em cũng đang gặp vấn đề này mà chưa có cách khắc phục!
    Mong các anh chị giúp đỡ ạ!