Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Pivot table . Lấy giá trị là dữ liệu cũ trong phần value setting- summerized value !

tranngoan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi comet_1701
    Đề tài dễ hay khó, mình nghĩ các bạn nên có file đính kèm, chứ phải vu vơ thế này khó cho người trả lời nếu ai đó có biết chẳng hạn. File gốc của bạn thế nào, chưa ai biết. Dạng địa chỉ ở đây là dạng text, địa chỉ nhà, cơ quan, hay địa chỉ gì? Bạn cần có file và mô tả rõ hơn.
    Mình gởi file đính kèm
    Dùng pivot table đưa Tên trạm thành cột, Nội dung thành hàng, Chi tiết sẽ hiện nguyên là data gốc trong tương ứng
    Tks các bạn nhiều

linhti0209 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Mình gởi file đính kèm
    Dùng pivot table đưa Tên trạm thành cột, Nội dung thành hàng, Chi tiết sẽ hiện nguyên là data gốc trong tương ứng
    Tks các bạn nhiều
    Ý bạn là khi thả "Chi tiết" vào Drop value thì ko hiện mấy cái hàm sum,count, max, min đúng ko? Cái này mình ko biết , bạn chờ thành viên khác xem sao nhé.

txluyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Mình gởi file đính kèm
    Tks các bạn nhiều
    Điều bạn muốn gần như là không thể với pivot table, sao không thử đi theo hướng khác.

bookseo007 Guest

Pivot table . Lấy giá trị là dữ liệu cũ trong phần value setting- summerized value !

Chào các bạn
    Xin cho mình hỏi là trong Pivot table. Phần summerized value theo count/sum/min/max...Trong phần này là tính toán giá trị của trường thông tin mình đang xử lý
    Vậy có hàm nào mà không tính toán, chỉ đơn giản lấy nguyên y dữ liệu cũ bên data gốc đưa sang hay không ạ ?
    Vì data gốc mình là dạng địa chỉ, mình muốn đưa sang đây
    Đính kèm file mình cần xử lý. Dùng pivot table đưa Tên trạm thành cột, Nội dung thành hàng, Chi tiết sẽ hiện nguyên là data gốc trong tương ứng
    Tks các bạn nhiều

minhthu1987 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Chào các bạn
    Xin cho mình hỏi là trong Pivot table. Phần summerized value theo count/sum/min/max...Trong phần này là tính toán giá trị của trường thông tin mình đang xử lý
    Vậy có hàm nào mà không tính toán, chỉ đơn giản lấy nguyên y dữ liệu cũ bên data gốc đưa sang hay không ạ ?
    Tks các bạn nhiều
    Mình cũng đang có thắc mắc như bạn mà chưa biết cách giải quyết.
    Hy vọng có bạn biết.

thethitotiu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Chào các bạn
    Tks các bạn nhiều
    Đề tài dễ hay khó, mình nghĩ các bạn nên có file đính kèm, chứ phải vu vơ thế này khó cho người trả lời nếu ai đó có biết chẳng hạn. File gốc của bạn thế nào, chưa ai biết. Dạng địa chỉ ở đây là dạng text, địa chỉ nhà, cơ quan, hay địa chỉ gì? Bạn cần có file và mô tả rõ hơn.

PhamQuangVinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi be09
    Bạn diễn giải chẳng ai hiểu bạn muốn kiểu gì?

Đúng ra bạn phải đưa ra 1 kết quả cho các thành viên thấy mới hiểu mà giúp được.

Bạn xem kết quả tại sheet 3 coi phải ý bạn như thế không???????????????????????
    Tks bạn, không phải như vậy . Mà là Tên trạm : An Thai. Địa chỉ : xxxxx, landlord name : xxxx ... Tiếp tục như vậy cho đến các trạm khác
    Như ở sheet 3 mình đính kèm

thuyvt123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi giangleloi
    Điều bạn muốn gần như là không thể với pivot table, sao không thử đi theo hướng khác.
    TKs bạn, cái này dùng Macro. Mà mình thì mù phần này. Thấy Pivot table có khả năng sort ntn. Thử hỏi xem có lẽ mình chưa hiểu hết về nó ? Search = English thì đúng chưa thấy giải pháp nào thật[IMG]images/smilies/a10.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Nếu không muốn tính thì đưa dữ liệu vào trường row hay column thử xem.
    Online bang phone nên không thể xem file. Chắc phải chơi surface 4 quá.
    Đưa vào nó tè le ra bạn ơi, với lại với nhiều chi tiết khác nhau không thể đưa vào cùng 1 column hay row đc.

Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Chào các bạn
    Đính kèm file mình cần xử lý. Dùng pivot table đưa Tên trạm thành cột, Nội dung thành hàng, Chi tiết sẽ hiện nguyên là data gốc trong tương ứng
    Tks các bạn nhiều
    Bạn diễn giải chẳng ai hiểu bạn muốn kiểu gì?

Đúng ra bạn phải đưa ra 1 kết quả cho các thành viên thấy mới hiểu mà giúp được.

Bạn xem kết quả tại sheet 3 coi phải ý bạn như thế không???????????????????????

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối