Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Pivot table . Lấy giá trị là dữ liệu cũ trong phần value setting- summerized value !

thoroti Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Chào các bạn
    Xin cho mình hỏi là trong Pivot table. Phần summerized value theo count/sum/min/max...Trong phần này là tính toán giá trị của trường thông tin mình đang xử lý
    Vậy có hàm nào mà không tính toán, chỉ đơn giản lấy nguyên y dữ liệu cũ bên data gốc đưa sang hay không ạ ?
    Vì data gốc mình là dạng địa chỉ, mình muốn đưa sang đây
    Đính kèm file mình cần xử lý. Dùng pivot table đưa Tên trạm thành cột, Nội dung thành hàng, Chi tiết sẽ hiện nguyên là data gốc trong tương ứng
    Tks các bạn nhiều
    Nếu không muốn tính thì đưa dữ liệu vào trường row hay column thử xem.
    Online bang phone nên không thể xem file. Chắc phải chơi surface 4 quá.

newbiess Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Tks bạn, không phải như vậy . Mà là Tên trạm : An Thai. Địa chỉ : xxxxx, landlord name : xxxx ... Tiếp tục như vậy cho đến các trạm khác
    Như ở sheet 3 mình đính kèm
    Với kết quả sheet3 thì không thể dùng PivotTable được, mà phải sử dụng đến Macro với vòng lặp duyệt theo tên rồi gán dữ liệu qua.

Việc này bạn nên bỏ ý định dùng PivotTable đi và bạn nên có ý kiến dùng Macro để các thành viên khác tiếp tục giúp.

Tôi chỉ góp ý thêm, vì những cái phức tạp phải có thời gian rảnh nghiên cứu mới giúp được.

haminhjob Guest
    Trích dẫn Gửi bởi be09
    Với kết quả sheet3 thì không thể dùng PivotTable được, mà phải sử dụng đến Macro với vòng lặp duyệt theo tên rồi gán dữ liệu qua.

Việc này bạn nên bỏ ý định dùng PivotTable đi và bạn nên có ý kiến dùng Macro để các thành viên khác tiếp tục giúp.

Tôi chỉ góp ý thêm, vì những cái phức tạp phải có thời gian rảnh nghiên cứu mới giúp được.
    Tks bạn, chắc mình sẽ nhờ bạn dùng marco tạo dùm. Cơ bản thấy Pivot ra đẹp quá nên thử hỏi xem có đc hay ko. Qua tìm hiểu thì hầu như không đc.

hgk.vn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi iCloud
    Tks bạn, chắc mình sẽ nhờ bạn dùng marco tạo dùm. Cơ bản thấy Pivot ra đẹp quá nên thử hỏi xem có đc hay ko. Qua tìm hiểu thì hầu như không đc.
    Muốn Macro thì xem file này, bấm nút [GPE] trong sheet2, 1 phát là xong.

duykhanhqb12 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Muốn Macro thì xem file này, bấm nút [GPE] trong sheet2, 1 phát là xong.
    Chỉ 1 từ : NGON[IMG]images/smilies/a20.gif[/IMG]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12