Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Hỏi: cập nhật thay đổi dữ liệu trong pivot table

hongmai123 Guest

Hỏi: cập nhật thay đổi dữ liệu trong pivot table

Các bác chỉ bảo giúp có cách nào để pivot table có thể tự cập nhập khi mình thay đổi trường dữ liệu không.Trong cuốn xách Pivot table excel 2003 cua giaiphapexcel.com do bac ptm0412 biên soạn có nhắc đến việc sử dụng "name động" có ai biêt xin chỉ giúp.

halalavn276 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentienthao
    Các bác chỉ bảo giúp có cách nào để pivot table có thể tự cập nhập khi mình thay đổi trường dữ liệu không.Trong cuốn xách Pivot table excel 2003 cua giaiphapexcel.com do bac ptm0412 biên soạn có nhắc đến việc sử dụng "name động" có ai biêt xin chỉ giúp.
    Để đở mất công với name động, bạn cũng có thể chọn vùng dữ liệu dư ra
    Ví dụ: Dữ liệu hiện tại của bạn là A1:O100 ---> Vậy khi dùng PivotTalbe, bạn quét chọn A1:O1000, dư ra thế thì cứ vô tư mà nhập liệu

hoahero Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Để đở mất công với name động, bạn cũng có thể chọn vùng dữ liệu dư ra
    Ví dụ: Dữ liệu hiện tại của bạn là A1:O100 ---> Vậy khi dùng PivotTalbe, bạn quét chọn A1:O1000, dư ra thế thì cứ vô tư mà nhập liệu
    Thanhks.Nhưng em đã thử rồi vấn đề ở đây là sau khi thêm dữ liệu trong CSDL thì pivot table tự nhẩy còn cách của bác vẫn phải update lại mảng dữ liệu.Vẫn phải sử dụng pivot table wizard.Còn cách nào khác mong các bác chỉ bảo.

skyxd88 Guest
    Thanhks.Nhưng em đã thử rồi vấn đề ở đây là sau khi thêm dữ liệu trong CSDL thì pivot table tự nhẩy còn cách của bác vẫn phải update lại mảng dữ liệu.Vẫn phải sử dụng pivot table wizard.Còn cách nào khác mong các bác chỉ bảo.
    Sau khi cập nhật số liệu trong bảng CSDL bạn chỉ nhấn vào nút Refresh Dat trên thanh công cụ Pivot table là có kết quả, đâu cần phải làm lại pivot table wizard.

hoangthuy90 Guest
    Đây, bạn đưa cái dấu chấm than (!) - refresh data ra ngoài như bài #11 của link sau (Bác Ndu đã hướng dẫn). Mỗi lần cập nhật dữ liệu bạn click 1 "phát" là được,
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...746#post255746

lamtolinh Guest
    Còn nếu như bạn muốn nó tự động update dữ liệu thì phải nhờ đến code.

Bỏ code sau vào sheet code có Pivot:
    Khi click qua sheet này xem thì nó sẽ tự động Refresh

Mã:
    Private Sub Worksheet_Activate()
     PivotTables("TenPivot").PivotCache.Refresh
    End Sub

thangvigreenland Guest
    Trích dẫn Gửi bởi domfootwear
    Còn nếu như bạn muốn nó tự động update dữ liệu thì phải nhờ đến code.

Bỏ code sau vào sheet code có Pivot:
    Khi click qua sheet này xem thì nó sẽ tự động Refresh

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    E đã thử mà không được.Đoạn code báo lỗi khi quay lại.bác có thể kiểm tra lại hộ nhe.

tranhiep_116 Guest
    E đã thử mà không được.Đoạn code báo lỗi khi quay lại.bác có thể kiểm tra lại hộ nhe.
    Nó báo lỗi như thế nào vậy bạn?

PhamQuangVinh Guest
    Bác kiểm tra lại hộ em.Khi đó nó hiện nên box sau:http://www.4shared.com/photo/n7YDLTpu/Noname.html

lehoang1488 Guest
    Câu lệnh của Domfootwear là:

PivotTables("TenPivot").PivotCache.Refresh

Vậy bạn phải thay tên thực tế của Pivot table của bạn vào chỗ "TenPivot" chứ!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối