Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Hỏi: cập nhật thay đổi dữ liệu trong pivot table

dudung94 Guest
    Em đã thử lại mà nó vẫn báo lỗi.Nhờ anh sửa vào file hộ em.

Thanhhuong16 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentienthao
    Bác kiểm tra lại hộ em.Khi đó nó hiện nên box sau:http://www.4shared.com/photo/n7YDLTpu/Noname.html
    Chào bạn !
    Tôi đã làm giúp bạn-pivottable đó hoàn toàn "tự động" mà ! Bạn tự nghiên cứu file của tôi gửi kèm theo nhé (excel 2007). Chúc bạn thành công !

Em đã thử lại mà nó vẫn báo lỗi.Nhờ anh sửa vào file hộ em.
    Thứ nhất, bạn không dùng Name động, cái này bạn đã hỏi nhưng chưa làm được, thì đây:

Name Data:
    =OFFSET(CSDL!$A$2;0;0;COUNTA(CSDL!$A$2:$A$600);3)
    Sau đó data source của Pivot table bạn ghi data

Thứ 2: Bạn cũng không để vùng dữ liệu nguồn của Pivot table dư ra như ndu chỉ dẫn. Vậy dữ liệu bạn nhập vào nằm ngoài vùng dữ liệu nguồn thì đâu có cập nhật vào Pivot table?

Thứ 3: Bạn cũng không dùng đoạn code của Domfootwear chỉ cho bạn. Nếu bạn đã làm điều 1 hoặc điều 2, bạn vẫn phải nhấn nút refresh như thường.

Bạn xem file của Bác Long, đã tạo vùng dữ liệu nguồn dư (đến dòng 19), và đã có code tự động refresh.

Cám ơn các bác đã chỉ bảo tận tình.E đã làm được pivot table động rồi.Bây giờ nẩy sinh là e muốn các sheet a.b.c.d cũng tự động cập nhật khi thay đổi CSDL .Mong các bác chỉ giúp.

Cám ơn các bác đã chỉ bảo tận tình.E đã làm được pivot table động rồi.Bây giờ nẩy sinh là e muốn các sheet a.b.c.d cũng tự động cập nhật khi thay đổi CSDL .Mong các bác chỉ giúp.
    Bạn đã làm được 1 pivottable rồi thì cứ thế "mà làm tới" đi chứ. Vấn đề ở chỗ là bạn nên nghiên cứu "Tên Pivottable" để điền vào doạn code mà bác Domfootwear đã chỉ dẫn ở trên. Bạn nên theo kết quả đạt được để hoàn thành nốt các sheet còn lại. Chúc bạn thành công !

Các Anh ơi cho em hỏi, nếu em muốn Pivot tables nó tự động cập nhật theo 1 khoảng thời gian nhất định (ví dụ 5 phút..) thì phải sửa đoạn code trên như thế nào nữa ah

Em cám ơn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12