Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Gộp 2 Pivotable thành 1 Pivotalbe tự động

aogiadinhviet.com Guest
    Trích dẫn Gửi bởi satthuvae
    Cám ơn bạn nhiều.
    Cho mình hỏi, ý của bạn dữ liệu sẽ ko đủ là làm sao. Có phải làm theo cách này file sẽ đầy lên ah.
    P/s: 1 ngày sau sẽ xóa file vì không đủ dung lượng upload. (còn chưa tới 1MB)
    [/QUOTE]

Vì bạn ấy mới tham gia GPE, số bài còn ít nên GPE cho có vài MB (ko nhớ rõ là bao nhiêu) nên đính kèm 1 file là coi như sắp hết r đó...........

dieulypretty Guest
    Vì bạn ấy mới tham gia GPE, số bài còn ít nên GPE cho có vài MB (ko nhớ rõ là bao nhiêu) nên đính kèm 1 file là coi như sắp hết r đó...........[/QUOTE]
    Vâng ah, cám ơn bạn. Mình sẽ chú ý lần sau.
    Mình loay hoay mãi ko hiểu, Đặt con trỏ vào dòng Item, Insert Formulas Calculated Item, chèn công thức =Item1-Item2.
    Bạn nói cụ thể cho mình được không, bước này mình làm chưa được.
    Cám ơn bạn.

thailee Guest
    Vâng ah, cám ơn bạn. Mình sẽ chú ý lần sau.
    Mình loay hoay mãi ko hiểu, Đặt con trỏ vào dòng Item, Insert Formulas Calculated Item, chèn công thức =Item1-Item2.
    Bạn nói cụ thể cho mình được không, bước này mình làm chưa được.
    Cám ơn bạn.
    Bạn để con trỏ vô ô Item mà có pivot table trên thanh Menu chọn Option => Fomulas => Calculated Item là bạn hiểu ngay à

trinhhiep.camera Guest

Gộp 2 Pivotable thành 1 Pivotalbe tự động

Em chào cả nhà
    Em có file dữ liệu em được các bạn ở trên diễn đàn chỉ bảo tạo pivot tự động em đã xử lý được tự động cho 2 dữ liệu khác nhau vào 1 sheet. Nhưng em không biết cách nào có thể xử lý được từ 2 bảng pivot tự động sẽ tự động tạo ra một bảng pivot tự động tổng hợp từ 2 pivot.
    Em gửi File đính kèm, mọi người xem giúp em với.
    Em cám ơn.

nhuquynh Guest
    Dùng Name để lấy dữ liệu 2 Pivot (Bang1 & Bang2).
    Mở Multiple Pivot (Alt+D+P), add Bang1 & Bang2 vào.
    Kéo Page1 vào Column Labels.
    Đặt con trỏ vào dòng Item, Insert Formulas Calculated Item, chèn công thức =Item1-Item2.

khanhhoangsg Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Gpe4Rum
    Đặt con trỏ vào dòng Item, Insert Formulas Calculated Item, chèn công thức =Item1-Item2.
    Cám ơn bạn nhiều.
    Cho mình hỏi, ý của bạn dữ liệu sẽ ko đủ là làm sao. Có phải làm theo cách này file sẽ đầy lên ah.
    P/s: 1 ngày sau sẽ xóa file vì không đủ dung lượng upload. (còn chưa tới 1MB)[/QUOTE]

huongnguyen123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Gpe4Rum
    Chào bạn, bạn cho mình hỏi một chút, mình đã vào Total&filter và bỏ grand totals rùi, nhưng sao vẫn hiện cột mình bôi vàng theo file đính kèm. ( Bản của mình khác với của bạn hiện thêm cột mình không mong muốn)
    Bạn chỉ giúp mình làm thế nào bỏ đi được.
    Xin cám ơn.

Sơn Tùng Guest
    Chào bạn, bạn cho mình hỏi một chút, mình đã vào Total&filter và bỏ grand totals rùi, nhưng sao vẫn hiện cột mình bôi vàng theo file đính kèm. ( Bản của mình khác với của bạn hiện thêm cột mình không mong muốn)
    Bạn chỉ giúp mình làm thế nào bỏ đi được.
    Xin cám ơn.
    Bạn để chuột vào chữ Số lượng Total (fải focus vào đúng title đó)/ click phải / Remove Grand Total
    TƯơng tự với thành tiền

lamtolinh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Bạn để chuột vào chữ Số lượng Total (fải focus vào đúng title đó)/ click phải / Remove Grand Total
    TƯơng tự với thành tiền
    Cám ơn bạn
    Mình chưa hiểu ý tải focus này ở chỗ nào vậy bạn.

hoainam100 Guest
    Cám ơn bạn
    Mình chưa hiểu ý tải focus này ở chỗ nào vậy bạn.
    THì đưa chuột và click vào ô chứa chữ đó trên bảng pivot của bạn