Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi về Lọc và Tô Khối trong excel

suemall Guest

Hỏi về Lọc và Tô Khối trong excel

Các anh chị giúp em với , em có tô khối toàn bộ Excel nhưng khi nhấn ctrl + a, thì nó chỉ chọn 1 vùng , không chọn FULL được Em làm sao chỉ khi nhấn ctrl + a một lần thì chọn tô khối toàn bộ ạ ?
    -Về lọc Fillter , em lọc thì nó chỉ lọc được 1 khối thôi ( từ dòng 3 - 50 ) , dòng ( 51- trở xuống) nó không nhận dang được ( nó chỉ tô khối và nhận dạng được vùng trên thôi ). Làm sao để lọc FULL file vậy các anh?

cuuseo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hackvcoinx11
    Các anh chị giúp em với , em có tô khối toàn bộ Excel nhưng khi nhấn ctrl + a, thì nó chỉ chọn 1 vùng , không chọn FULL được Em làm sao chỉ khi nhấn ctrl + a một lần thì chọn tô khối toàn bộ ạ ?
    -Về lọc Fillter , em lọc thì nó chỉ lọc được 1 khối thôi ( từ dòng 3 - 50 ) , dòng ( 51- trở xuống) nó không nhận dang được ( nó chỉ tô khối và nhận dạng được vùng trên thôi ). Làm sao để lọc FULL file vậy các anh?
    Cho thấy cái file đó thử xem.

vnsecret Guest
    File này của cty hok up lên đc anh thông cảm, có một anh nói là : " Có thể file này chưa nhìu Object "
    em hok hiểu lắm : " Có thể gộp nó Object thành một không ạ ?"

zphot9x Guest
    Để khi lọc thì nó lọc toàn bộ file chứ hok phải 1 object ạ

hailong Guest
    Lý do thứ 1 thì tôi ko rõ lắm.
    Lý do filter bạn chỉ đến dòng 50 đoán là do dữ liệu dòng 51 của bạn gián đoạn. Nhập liệu có dòng trắng. Bạn thử khắc phục bằng cách bôi đen toàn bộ cột rồi hãy fillter. (Chứ ko bôi đen 1 dòng trên cùng rồi filter)
    Ko có file thì thật sự ko giúp được
    File của công ty thì bạn xóa hết dữ liệu quan trọng( tên cty, số liệu khác đi) up lên thì đã làm sao
    Anh ở cty bạn bảo có nhiều object thì bạn bảo anh ấy xóa hết đi hộ xem có được k