Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Nhờ giúp đỡ Advance Filter nhưng vẫn giữ được tên khu vực như file đính kèm

bichphuong Guest

Nhờ giúp đỡ Advance Filter nhưng vẫn giữ được tên khu vực như file đính kèm

Dear các anh chị.
    N có chút khó khăn chỗ này.
    Dữ liệu về trường học của các tỉnh thành. N thực hiện advance filter được theo khu vực là 3 nhưng nó đang được để theo kiểu khu vực từng tỉnh (không theo cột, xem file đính kèm)

==> Làm thế nào N có thể filter ra mà có thể giữ lại khu vực được các anh chị nhỉ.
    Cảm ơn các anh ch

duykhoakt2014 Guest
    phải có dữ liệu gốc và kết quả tạo ra như thế nào mới giúp được

dtphong0001 Guest
    Chữ khu vực thêm vào, bạn cho font màu trắng để dấu đi

tuan.it89 Guest
    Dạ, cảm ơn anh.
    Quá hay khi sử dụng macro

sunshinexxxx Guest
    Giải pháp tuyêt vời
    Cảm ơn anh

bangkhuang Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiemnd
    Giải pháp tuyêt vời
    Cảm ơn anh
    Rất nhiều (hơn một) người tham gia trả lời bài cho bạn. không biết bạn nói bài nào vừa ý bạn?
    ------------------------
    Nên bấm nút "Trả Lời Với Trích Dẫn" dưới bài viết của người mình muốn trao đổi, rồi mới viết ý kiến của mình.

Dear các anh chị.
    N có chút khó khăn chỗ này.
    Dữ liệu về trường học của các tỉnh thành. N thực hiện advance filter được theo khu vực là 3 nhưng nó đang được để theo kiểu khu vực từng tỉnh (không theo cột, xem file đính kèm)

==> Làm thế nào N có thể filter ra mà có thể giữ lại khu vực được các anh chị nhỉ.
    Cảm ơn các anh ch
    1/ Cấu trúc như File bài #1 thì sử dụng Advance Filter lọc khu vực theo từng tỉnh là bình thường (Lưu ý: Phải có cột tên tỉnh thì khi lọc xong mới biết được dữ liệu nào của tỉnh nào).

2/ Nếu sử dụng Autofilter thì phải có cột thứ tự liên tục mới lọc được khu vực theo từng tỉnh (đọc lưu ý 1).

Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    phải có dữ liệu gốc và kết quả tạo ra như thế nào mới giúp được
    Dear anh,
    Có file đính kèm em đã gửi trong note.
    Anh xem giúp

manhdc Guest
    Trích dẫn Gửi bởi be09
    1/ Cấu trúc như File bài #1 thì sử dụng Advance Filter lọc khu vực theo từng tỉnh là bình thường (Lưu ý: Phải có cột tên tỉnh thì khi lọc xong mới biết được dữ liệu nào của tỉnh nào).

2/ Nếu sử dụng Autofilter thì phải có cột thứ tự liên tục mới lọc được khu vực theo từng tỉnh (đọc lưu ý 1).
    Dear anh.
    Như em đã mô tả. Vì dữ liệu chỉ có theo cấu trúc vậy. Do bộ GDĐT nhập vào file
    Nếu có cột tỉnh thành thì em đã xử được

Với file hiện tại. Em đã làm được Autofilter. Advance filter nhưng nó sẽ gộp tất cả lại. Ko hiển thị được các tỉnh luôn.
    ==> Cái em đang mong muốn là làm thế nào có thể filter được các trường khu vực 3 nhưng vẫn thể hiện được tỉnh như vậy.
    Cảm ơn anh

hoangthuy90 Guest
    Dear anh.
    Như em đã mô tả. Vì dữ liệu chỉ có theo cấu trúc vậy. Do bộ GDĐT nhập vào file
    Nếu có cột tỉnh thành thì em đã xử được

Với file hiện tại. Em đã làm được Autofilter. Advance filter nhưng nó sẽ gộp tất cả lại. Ko hiển thị được các tỉnh luôn.
    ==> Cái em đang mong muốn là làm thế nào có thể filter được các trường khu vực 3 nhưng vẫn thể hiện được tỉnh như vậy.
    Cảm ơn anh
    Tôi đâu có nêu là thay đổi cấu trúc đâu, ví dụ:

- Cột A đánh số thứ tự.

- Cột G tên tỉnh giống như cột phụ H và I bạn làm.

Khi báo cáo bộ thì Copy File ra và xóa những cái không cần rồi gửi theo mẫu quy định.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối