Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21

Chủ đề: Nhờ giúp đỡ Advance Filter nhưng vẫn giữ được tên khu vực như file đính kèm

hocon84 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiemnd
    Dear anh.
    Như em đã mô tả. Vì dữ liệu chỉ có theo cấu trúc vậy. Do bộ GDĐT nhập vào file
    Nếu có cột tỉnh thành thì em đã xử được

Với file hiện tại. Em đã làm được Autofilter. Advance filter nhưng nó sẽ gộp tất cả lại. Ko hiển thị được các tỉnh luôn.
    ==> Cái em đang mong muốn là làm thế nào có thể filter được các trường khu vực 3 nhưng vẫn thể hiện được tỉnh như vậy.
    Cảm ơn anh
    Bạn không tạo một bảng kết quả mẫu để mọi người hiểu bạn muốn gì.
    Tôi lọc bằng VBA, bạn nhập khu vực muốn lọc vào ô B1 sheet GPE rồi xem kết quả, nếu chưa vừa ý thì nói rõ lại ý bạn muốn thế nào.
    Nhớ chọn Enable Macros khi mở file.

ngocpt Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    Chữ khu vực thêm vào, bạn cho font màu trắng để dấu đi
    Anh ơi, thử rồi nhưng nó có ra được phân loại đâu anh. Nó cứ dồn chung các row của các tỉnh lại với nhau. Ko tách được vùng anh ạ

Dear anh.

Với file hiện tại. Em đã làm được Autofilter. Advance filter nhưng nó sẽ gộp tất cả lại. Ko hiển thị được các tỉnh luôn.
    ==> Cái em đang mong muốn là làm thế nào có thể filter được các trường khu vực 3 nhưng vẫn thể hiện được tỉnh như vậy.
    Cảm ơn anh
    Bạn dùng auto filter cột G, chọn Custom, chọn 2 combobox dòng trên Equal và 3, bấm vào option button OR, chọn comboxbox dòng dưới bên trái Equal còn bên phải để trống. Mục đích để lọc các ô trống hoặc = 3.

NguyenDung Guest
    Dear anh.

Cảm ơn anh
    MUỐN ADVANCE FILTER THÌ ĐÂY

Mã nguồn PHP:
    Sub FIND_ADVANCE()Dim FoundItems As Range, FirstAddress As String, Items As VariantSheet2.Cells.ClearWith Sheet1.Range("B2:B" & [B6500].End(3).Row) Items = Sheet1.[B5].Value Set FoundItems = .Find(What:=Items, LookIn:=xlFormulas, LookAt:=xlWhole) If Not FoundItems Is Nothing Then FirstAddress = FoundItems.Address Do With FoundItems .Offset(-2).Copy Sheet2.Range("B10000").End(3).Offset(2) .CurrentRegion.AdvancedFilter 2, Sheet1.Range("A1:A2"), Sheet2.Range("B10000").End(3).Offset(2), False End With Set FoundItems = .FindNext(FoundItems) Loop While Not FoundItems Is Nothing And FoundItems.Address <> FirstAddress End IfEnd WithEnd Sub  

manhvlance Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    Bạn chọn vùng B5:F561 và sử dụng AutoFilter như sau:
    - Với Excel 2003 (chỗ con trỏ là để trống):
    <div class="size_fullsize">
    </div>
    </div>
    Thank you bạn nhiều.
    Mong muốn của mình là việc sử dụng advance filter chứ filter như vậy thì mình vẫn làm được.
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn.

Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    MUỐN ADVANCE FILTER THÌ ĐÂY

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>
    Code cũng hay mà sao bị ế vậy ta.

Chẳng ai cám ơn hết, lần sau úp úp, mở mở mới hấp dẫn, chứ hoạch tẹc ra thì hết ngon rồi, người ta chỉ biết lấy về dùng thôi.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Code cũng hay mà sao bị ế vậy ta.

Chẳng ai cám ơn hết, lần sau úp úp, mở mở mới hấp dẫn, chứ hoạch tẹc ra thì hết ngon rồi, người ta chỉ biết lấy về dùng thôi.
    Cái quan trọng là mình có thể xử lý được tình huống này và không được phép đụng hàng trong 1 topic [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Vấn đề họ cứ copy thôi sao cấm được anh. đâu cần câu like[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    Cái quan trọng là mình có thể xử lý được tình huống này và không được phép đụng hàng trong 1 topic [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Vấn đề họ cứ copy thôi sao cấm được anh. đâu cần câu like[IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Câu like nó cũng quan trọng lắm, nó là động cơ để các thành viên ngẩm nghỉ, đưa ra giải pháp giúp đỡ lẫn nhau.

Mình có công sức và trí tuệ để suy nghĩ và đưa ra giải pháp chưa biết trúng trật thế nào nhưng cũng là công sức bỏ ra thì đáng được trân trọng và đáng được cám ơn tại sao không????????

Việc còn lại thì chủ Topic chỉ việc thò cái tay nhấn nút cám ơn (nếu làm 1 phép tính so sánh, ai tốn nhiều công sức hơn ai), cái vụ này thì chủ topic cũng thừa hiểu.

Anh chỉ mạn phép phân tích vậy thôi, chứ việc còn lại là quyền của họ, cám ơn thì càng tốt, không cám ơn thì cũng chẳng chết thằng Tây nào cả, chỉ có mấy thằng ta hết cãm hứng và không còn động cơ để giúp đỡ, nếu trường hợp này tiếp diễn dài dài thì đến 1 ngày nào đó diễn đàn chỉ có người hỏi mà chẳng có người trả lời, việc này anh đã thấy sảy ra trên diễn đàn rồi.

Nghĩa là: Có bạn hỏi nhưng chẳng ai trả lời cả, việc này cũng có nhiều lý do.

1/ Hỏi 1 câu hỏi nhưng không có đầu có đuôi.

2/ Hỏi 1 câu hỏi không rõ ràng nên chẳng ai hiểu để trả lời.

3/ Hỏi 1 câu hỏi mà không đính kèm File nên chẳng ai hiểu muốn làm việc gì ở sheet nào, dò tìm, tổng hợp cái gì dựa vào cột nào qua sheet nào (nhất là hỏi 1 câu hỏi mà không có tiêu đề cụ thể và không có dữ liệu).

leequyetkt Guest
    Thank you bạn nhiều.
    Mong muốn của mình là việc sử dụng advance filter chứ filter như vậy thì mình vẫn làm được.
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn.
    Tôi chỉ minh họa trực quan câu trả lời ở bài #13 thôi mà, và bài #13 chắc chắn là dùng AutoFilter rồi.
    Còn nếu muốn sử dụng Advanced Filter thì bạn tạo bảng tiêu chuẩn (Criteria range) thế này:
    Mã tỉnh
    Khu vực

<>
    3

<>
    =

Tất nhiên là vùng áp dụng lọc (List range) vẫn là vùng $B$5:$F$561

nhuquynh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hau151978
    Bạn dùng auto filter cột G, chọn Custom, chọn 2 combobox dòng trên Equal và 3, bấm vào option button OR, chọn comboxbox dòng dưới bên trái Equal còn bên phải để trống. Mục đích để lọc các ô trống hoặc = 3.
    Dạ anh Hậu,
    Em vẫn chưa hiểu ý của anh thao tác như thế nào? Anh giúp em mấy cái hình được ko ạ?
    EM cảm ơn

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối