Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Chủ đề: [Nhờ giúp] Lọc và tạo danh sách (list).

mallboro Guest

[Nhờ giúp] Lọc và tạo danh sách (list).

benjamin239 Guest
    Bạn xem File này đúng ý không

vanthi1991 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi VBA_198x
    Xin chào các bạn,
    Mình cũng có một câu hỏi tương tự muốn hỏi như sau, mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn:
    Mình đang có một số vướng mắc về cách lọc thông tin trong macro như sau: Mình có một bảng dữ liệu đấu nguồn gồm nhiều cột mình muốn lọc như sau:Ngõ vào
    CB_nguồn

A
    RNAC

A
    RNBC

B
    RNAC

B
    RNBC
    Thì dùng Advanced Filter, bạn nên hỏi tiếp tại Topic của bạn, không nên chen ngang bài viết của người khác.

gcat1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi M@trixs
    Hiện tại mình có bảng tính (gởi kèm bên dưới). Nhờ Anh/Chị giúp giùm vấn đề: Tạo ra một danh sách (List) mà chỉ có những người thỏa mãn điều kiện là "x" ở cột "có tham gia" .

Xin cảm ơn nhiều !
    Thêm 1 cách cho bạn tham khảo:

Mã nguồn PHP:
    Sub abc() Dim a Application.ScreenUpdating = False With Range("B4") .AutoFilter Field:=2, Criteria1:="=x" .CurrentRegion.SpecialCells(12).Select End With Selection.Copy Range("H4") a = Range("H4").CurrentRegion Range("H4").CurrentRegion.ClearContents Application.CutCopyMode = False Selection.AutoFilter Range("H4").Resize(UBound(a), 2).Value = a Application.ScreenUpdating = TrueEnd Sub  

vietkanpy Guest
    Hiện tại mình có bảng tính (gởi kèm bên dưới). Nhờ Anh/Chị giúp giùm vấn đề: Tạo ra một danh sách (List) mà chỉ có những người thỏa mãn điều kiện là "x" ở cột "có tham gia" .

Xin cảm ơn nhiều !
    Mã:
    Public Sub GPE()
    Dim Arr, dArr, I As Long, K As Long
    Arr = Range("B4").CurrentRegion.Value
    ReDim dArr(1 To UBound(Arr), 1 To 1)
    For I = 1 To UBound(Arr)
        If Arr(I, 2) = "x" Then
            K = K + 1
            dArr(K, 1) = Arr(I, 1)
        End If
    Next I
        If K Then Range("F5").Resize(K).Value = dArr
    End Sub

Cảm ơn các bạn đã giúp nhưng mọi người chưa hiểu ý của mình. Thật ra thì mọi người mới chỉ làm được có 1/2 nội dung yêu cầu thôi.

Ý của mình là tạo một danh sách dạng LIST lựa chọn sổ xuống (Data Validation) từ những người được đánh dấu "x".

dungedu Guest
    Cảm ơn các bạn đã giúp nhưng mọi người chưa hiểu ý của mình. Thật ra thì mọi người mới chỉ làm được có 1/2 nội dung yêu cầu thôi.

Ý của mình là tạo một danh sách dạng LIST lựa chọn sổ xuống (Data Validation) từ những người được đánh dấu "x". Chứ lọc ra với điều kiện như vậy mình có thể dùng Advanced Filter được.
    Bạn nghĩ sao khi nói những từ trong câu đỏ đỏ ấy...

Ở #1 bạn có nói là làm Data validation cho bạn không? Data Validation đặt vào đâu không?

Với kinh nghiệm hỏi bài của bạn như vậy...mà bạn còn phán như vậy thì xin...chào thua bạn tại đây???

Như tiêu đề mình có ghi rõ là Lọc và Tạo danh sách, nếu chỉ lọc không thì mình đã ghi là lọc dữ liệu. Nếu có gì đó làm bạn không hài lòng thì mình xin lỗi nha.

Còn việc đặt Data Validation ở đâu cũng được bạn. Vì mình muốn biết cách làm thôi, còn thực tế áp dụng thì mình làm trên dữ liệu khác.

tungcleverfood Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hpkhuong
    Paste vào sheet1

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Chủ topic cẩn thận với thực phẩm chức năng CurrentRegion này nha. Rất LỢI HẠI đó...

tanmonglang Guest
    Lần cuối cùng với bạn vậy.

Mã:
    Public Sub GPE()
    Dim Arr, Tem, I As Long
    Arr = Range("B4").CurrentRegion.Value
    ReDim dArr(1 To UBound(Arr), 1 To 1)
    For I = 1 To UBound(Arr)
        If Arr(I, 2) = "x" Then
            Tem = Tem & "," & Arr(I, 1)
        End If
    Next I
        Range("E5").Validation.Delete
        Range("E5").Validation.Add 3, , , Mid(Tem, 2, Len(Tem))
    End Sub

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối