Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: [Nhờ giúp] Lọc và tạo danh sách (list).

lebichvan888 Guest
    Anh Chị nào đi qua giúp mình một tay với. Xin cảm ơn !

Trích dẫn Gửi bởi m@trixs
    anh chị nào đi qua giúp mình một tay với. Xin cảm ơn !
    thử xem file xem sao[IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG]

Xin cảm ơn đã giúp đỡ, mình đã sửa đoạn code ở bài 12 lại là dùng được rồi. Xin trân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

dinhtuann123 Guest
    Khi áp dụng đoạn code tại bài #12. Mình xóa hết các giá trị "x" tại cột C thì bị báo lỗi:

Mã:
    Run-time error 1004 : Application - defined or object-defined error
    và báo lỗi tại dòng

Mã:
    Range("AA5").Resize(K).Value = dArr
    Mong mọi người giải quyết lỗi giùm mình với. Xin cám ơn !

Trích dẫn Gửi bởi M@trixs
    Khi áp dụng đoạn code tại bài #12. Mình xóa hết các giá trị "x" tại cột C thì bị báo lỗi:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    Mong mọi người giải quyết lỗi giùm mình với. Xin cám ơn !</div>

</div>
    </div>
    </div>
    Giá trị của k mặc định là = 0, khi có dấu "X" thì nó mới được tăng giá trị. nên khi bạn xóa hết "X" thì k = 0, ko có kiểu resize (0) cả. Bạn thêm dòng if k > 0 then ... là xong

vytieubao Guest
    Mã nguồn PHP:
    Option Explicit Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range) Application.ScreenUpdating = False Dim Rws As Long, I As Long, K As Long Dim Arr, Tem, dArr Rws = [B5].CurrentRegion.Rows.Count If Not Intersect(Target, [c5].Resize(Rws)) Is Nothing Then Arr = Range("B4").CurrentRegion.Value ReDim dArr(1 To UBound(Arr), 1 To 1) For I = 1 To UBound(Arr) If Arr(I, 2) = "x" Then K = K + 1 dArr(K, 1) = Arr(I, 1) End If Next I Range("AA5:AA1000").ClearContents Range("E5").Validation.Delete If K < 1 Then Exit Sub Range("AA5").Resize(K).Value = dArr Range("AA5").Resize(K).Name = "LIST" Range("E5").Validation.Add 3, , , "=LIST" End If Application.ScreenUpdating = True End Sub  

ghorse Guest
    Xin cảm ơn mọi người nhiều lắm ! Không được học hành bài bản, mò từng chút một nên dốt quá....

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123