Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: [Nhờ giúp] Lọc và tạo danh sách (list).

maijenny Guest
    Trích dẫn Gửi bởi VBA_198x
    Xin chào các bạn,
    Mình cũng có một câu hỏi tương tự muốn hỏi như sau, mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn:
    Mình đang có một số vướng mắc về cách lọc thông tin trong macro như sau: Mình có một bảng dữ liệu đấu nguồn gồm nhiều cột mình muốn lọc như sau:Ngõ vào
    CB_nguồn

A
    RNAC

A
    RNBC

B
    RNAC

B
    RNBC
    Chào bạn,
    bạn nên tạo một topic mới để hỏi.
    tuy nhiên bài toán này có rất nhiều trên gpe rồi.
    có những tài liệu rất ngắn gọn và hữu ích.
    bạn gõ vào ô tìm kiếm trên gpe từ khoá advance filter -> sẽ ra rất nhiều kết quả cho bạn. Có 1 tài liệu của tác giả hoamattroicoi rất bổ ích.
    bạn thử tìm hiểu, tự học là cách tốt nhất để hiểu sâu 1 vấn đề.
    chúc bạn thành công!

bacnv Guest
    Bạn ơi, khi mình đặt "x" vào các dòng khác thì list nó không tự cập nhập, mong bạn giúp giùm với

acaramia Guest
    Trích dẫn Gửi bởi M@trixs
    Bạn ơi, khi mình đặt "x" vào các dòng khác thì list nó không tự cập nhập, mong bạn giúp giùm với
    Bạn đặt x vào dòng khác. Bạn không biết chạy lại Sub ah? Sub nó đâu có thông minh mà tự động hiểu cái việc bạn thêm vào???

phongkhamkt1 Guest
    Vậy làm sao cho nó tự động hả bạn, mình kém quá nhờ bạn giúp cho trót với !

trinhhiep.camera Guest
    Paste vào sheet1

Mã:
    Option Explicit
    Private Sub Worksheet_Change(ByVal Target As Range)
    Application.ScreenUpdating = False
    If Not Intersect(Target, Range("C5:C" & Range("B65000").End(3).Row)) Is Nothing Then
    Dim Arr, Tem, dArr, I As Long, K As Long
    Arr = Range("B4").CurrentRegion.Value
    ReDim dArr(1 To UBound(Arr), 1 To 1)
    For I = 1 To UBound(Arr)
        If Arr(I, 2) = "x" Then
            K = K + 1
            dArr(K, 1) = Arr(I, 1)
        End If
    Next I
        Range("AA5:AA1000").ClearContents
        Range("AA5").Resize(K).Value = dArr
        Range("AA5").Resize(K).Name = "LIST"
        Range("E5").Validation.Delete
        Range("E5").Validation.Add 3, , , "=LIST"
    End If
    Application.ScreenUpdating = True
    End Sub

hailong Guest
    OK, đã được rồi bạn ơi. Xin cảm ơn bạn nhiều nha...

noithatnhaxanh Guest
    Xin chào các bạn,
    Mình cũng có một câu hỏi tương tự muốn hỏi như sau, mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn:
    Mình đang có một số vướng mắc về cách lọc thông tin trong macro như sau: Mình có một bảng dữ liệu đấu nguồn gồm nhiều cột mình muốn lọc như sau:Ngõ vào
    CB_nguồn

A
    RNAC

A
    RNBC

B
    RNAC

B
    RNBC

Vậy làm cách nào để mình có thể lọc được từng trường hợp, cụ thể là:A với RNAC, A với RNBC, B với RNAC, B với RNBC. Vì mình muốn sau khi lọc ra từng trường hợp sẽ dùng bảng tính sau khi lọc copy ra một sheet khác để xử lý. Thêm nữa, hiện mình đang post câu hỏi này lên diễn đàn cụ thể tiêu đề là:Nhờ giúp đỡ thực hiện: Biên dịch bảng dữ liệu đấu nối thành hình vẽ đơn giảnNên khi nào các bạn có thời gian rảnh, xin vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé. Mình cảm ơn!

ntthu.831 Guest
    Có ACE nào đi ngang giúp mình thêm ít nữa nhé. Mình muốn tạo một cái NAME cho cái danh sách này thì phải làm sửa đoạn code trên lại như thế nào ?

hoabaybay Guest
    Trích dẫn Gửi bởi M@trixs
    Có ACE nào đi ngang giúp mình thêm ít nữa nhé. Mình muốn tạo một cái NAME cho cái danh sách này thì phải làm sửa đoạn code trên lại như thế nào ?
    Code ở trên tôi đã dặt 1 name là LIST từ cell AA5 trở đi rồi mà bạn...
    Hay là cần j nữa đây? Fải rõ ràng chứ...

canhchimviet Guest
    Ý mình là bạn đã đưa giá trị vào E5 rồi. Nhưng giờ mình hỏi là có cách nào đưa cái danh sách đã lọc đó vào một Name không. Mình cũng thấy có Name là LIST. Thế nhưng mình vào phần quản lý Name (Ctrl + F3) thì không thấy LIST

Vì nhu cầu của mình hiện nay không muốn trả kết quả về E5 mà mình muốn đem đi qua sheet khác (không cố định) nên là mình nghĩ đặt NAME cho cái kết quả trả về sẽ tiện cho thao tác sau này.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối