Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Một dòng trong bảng không thể sort được.

dienlanhhongphuc Guest

phongkhamkt1 Guest
    Các anh chị xem giúp em file đính kèm. Em gặp vấn đề khi sort từ cao đến thấp thì dòng thứ 7 không chạy (dòng màu vàng) nhưng khi copy ra một dòng mới (dòng màu đỏ) thì sort bình thường. Không biết vấn đề nằm ở chỗ nào, mong các anh chị giúp đỡ.

bomhao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sieunhi10079
    Các anh chị xem giúp em file đính kèm. Em gặp vấn đề khi sort từ cao đến thấp thì dòng thứ 7 không chạy (dòng màu vàng) nhưng khi copy ra một dòng mới (dòng màu đỏ) thì sort bình thường. Không biết vấn đề nằm ở chỗ nào, mong các anh chị giúp đỡ.
    Dòng màu vàng và dòng màu đỏ chổ nào vậy ta (đỏ con mắt bên phải, nhướng con mắt bên trái mà không thấy gì hết).

lehuan_138 Guest

huyenbeo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi be09
    Dòng màu vàng và dòng màu đỏ chổ nào vậy ta (đỏ con mắt bên phải, nhướng con mắt bên trái mà không thấy gì hết).
    Em không up file lên được anh ơi!

Anh chị xem giúp file đính kèm.

hathuan Guest
    Em không up file lên được anh ơi!
    Xóa tất cả các sheet (chỉ chừa lại sheet cần), sheet này chứa khoảng 20 dòng dữ liệu thì tải lên được.

Còn không thì đăng ký 1 trang thư viện bạn sẽ Upload miễn phí, sau đó Copy đường Link thì tải File sẽ được, ví dụ Link sau:

https://www.box.com/pricing/

seominhthanhvip Guest
    Mình sort cả 2 dòng đều chạy hết mà bác.

dungcuthethaohc Guest
    Bạn delete row dòng đỏ đi, chọn 1 cell bất kỳ trong bảng tính giả dụ [F23] --> data --> Sort.

Hộp thoại xuất hiện, bỏ tích ở mục my data has header sau đó chọn cột bạn muốn Sort, kiểu Sort rồi nhấn OK

chandat Guest
    Đơn giản vầy thôi:

Do tiêu đề bạn Merger and Center (nhập ô), nên nó chẳng hiểu, vì vậy chọn dòng 7 và Insert và chọn dòng dòng 7 trở xuống rồi chọn cột muốn Sort.