Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Hỏi về hàm lấy dữ liệu nhiều dòng có điều kiện

khoitrang1988 Guest

Hỏi về hàm lấy dữ liệu nhiều dòng có điều kiện

Chào các cao thủ. Mình có 1 vấn đề cần sự giúp đỡ của các bạn. Mình có một danh sách các hóa đơn, mỗi hóa đơn có nhiều mặt hàng, mình muốn khi nhập một hóa đơn nào đó thì các mặt hàng của hóa đơn đó sẽ được hiển thị theo. form của mình có làm mẫu ở dưới, các bạn giúp mình với nhé.

Chú thích, hóa đơn của mình được trộn các dòng cố định, theo danh sách các mặt hàng. ở đây mình cố định 4 mặt hàng trên 1 hóa đơn.

Mong nhận được sự giúp đỡ sớm nhất!

Thanh thanh Guest
    File đính kèm của mình đây

ducquangtb90 Guest
    (huyện này cần có file, nhưng bạn chưa thể gởi lên được!
    [IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG]

haduyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vinh.hp.vn
    File đính kèm của mình đây
    Bạn có thể đưa lên một trang chia sẻ file nào đó như mediafire.com chẳng hạn, sau đó copy link đưa vào bài viết là được.
    Nếu thấy phức tạp, bạn có thể gửi cho tôi theo địa chỉ nghiaphuc@giaiphapexcel.com, tôi sẽ đưa lên đây giúp cho.

Hong_Linh Guest
    Mình đã gửi một file vào mail nghiaphuc@giaiphapexcel.com, bạn có thể giúp mình đưa file lên với. Thanks
    Đây là file đính kèm của bạn.

manhhuong Guest
    Mình đã gửi một file vào mail nghiaphuc@giaiphapexcel.com, bạn có thể giúp mình đưa file lên với. Thanks

thanducha Guest
    Chào các cao thủ. Mình có 1 vấn đề cần sự giúp đỡ của các bạn. Mình có một danh sách các hóa đơn, mỗi hóa đơn có nhiều mặt hàng, mình muốn khi nhập một hóa đơn nào đó thì các mặt hàng của hóa đơn đó sẽ được hiển thị theo. form của mình có làm mẫu ở dưới, các bạn giúp mình với nhé.

Chú thích, hóa đơn của mình được trộn các dòng cố định, theo danh sách các mặt hàng. ở đây mình cố định 4 mặt hàng trên 1 hóa đơn.

Mong nhận được sự giúp đỡ sớm nhất!
    Góp ý cho bạn:

1/ Bạn nêu hóa đơn nhưng cấu trúc File thì không có cột số hóa đơn, ngày bán hàng, người mua hàng, đơn vị tính..v..v...Nếu cần tổng hợp các nội dung vừa nêu hoặc 1 người nào đó yêu cầu in lại hóa đơn của 1 ngày nào đó thì bạn làm thế nào???

2/ Nên đưa File với tiêu đề là thực tế và nên chừa ít nhất là 3, 4 dòng trống phía trên tiêu đề để còn ghi các nội dung khác khi cần in.

3/ Khi nhập liệu bạn không nên nhập ô sẽ rất khó khăn cho việc tổng hợp và truy vấn dữ liệu theo 1 vấn đề hay nội dung nào đó.

4/ Nên có 1 sheet liệt kê tất cả các loại hàng hóa, đơn vị tính, đơn giá theo từng chủng loại và dựa vào danh sách có sẳn dùng nó để nhập liệu thì rất nhanh và chính xác.

5/ Nếu cấu trúc đã đầy đủ thì thêm 1 sheet Form và dùng sheet này để nhập liệu vào sheet theo dõi bán hàng thì cũng rất nhanh và đãm bảo chính xác (không sợ nhập sai cột). Sheet Form tôi chỉ phát thảo sơ bộ để bạn hình dung, dựa vài tiêu đề thực tế và nội dung yêu cầu cấu trúc có thể sẽ khác.

Xem File 2 đính kèm (File 1 tôi đưa nhằm).

apk4downloader Guest
    Thực ra vấn đề như này, cấu trúc mình đưa ra là cấu trúc tóm tắt của mình, vì file của mình rất là nhiều cột, nên mình chỉ tóm tắt như vậy.

Vấn đề của mình là mình được cung cấp một danh sách các hóa đơn từ trên vp tổng. Việc của mình là chia hóa đơn đó ra từng phòng, vì công ty mình rất nhiều phòng ban. Mỗi phòng ban lại quản lý loại hóa đơn khác nhau, mà mình phải tách ra cho từng phòng. Mà khi nhận về thì danh sách hóa đơn đó lại lung tung không theo thứ tự gì. chính vì thế mình cần một giải pháp có thể tách ra theo mã phòng, mã phòng đã có sẵn trong hóa đơn ở đây mình ví dụ là PN1, PN2. tương tự như file mình gửi.

Bây giờ mình có một file gốc cho từng phòng và đã có sẵn mã phòng, việc mình muốn hỏi là khi đưa dữ liệu lung tung đó vào thì tự động nó sẽ lấy và sắp xếp lại dữ liệu theo đúng mã phòng đó.

Các bạn có giải pháp nào giúp mình với, cấu trung file tưng tự như mình gửi. đó chỉ là một ví dụ.
    Khi xem File tôi đã biết rỏ vụ này nên tôi có góp ý tại (2/ Nên đưa File với tiêu đề là thực tế...).

Góp ý thêm cho bạn:

Bạn nên đính kèm File với 1 sheet có tiêu đề đầy đủ thông tin bạn cần theo dõi, chứ không nên đưa File với tiêu đề nữa vời dù cho các thành viên có giúp bạn thì tôi đoan chắc rằng bạn cũng không thể áp dụng gì được cho File chính của bạn, nhất là giúp về VBA thì bạn không thể nào dùng code đó cho File chính của bạn được.

Tốt nhất là bạn chụp ảnh 1 cái hóa đơn rồi bỏ vào 1 sheet nào đó để các thành viên nhìn vào hóa đơn mà sửa lại cấu trúc File của bạn cho hợp lý hơn.

lalahoho Guest
    Thực ra vấn đề như này, cấu trúc mình đưa ra là cấu trúc tóm tắt của mình, vì file của mình rất là nhiều cột, nên mình chỉ tóm tắt như vậy.

Vấn đề của mình là mình được cung cấp một danh sách các hóa đơn từ trên vp tổng. Việc của mình là chia hóa đơn đó ra từng phòng, vì công ty mình rất nhiều phòng ban. Mỗi phòng ban lại quản lý loại hóa đơn khác nhau, mà mình phải tách ra cho từng phòng. Mà khi nhận về thì danh sách hóa đơn đó lại lung tung không theo thứ tự gì. chính vì thế mình cần một giải pháp có thể tách ra theo mã phòng, mã phòng đã có sẵn trong hóa đơn ở đây mình ví dụ là PN1, PN2. tương tự như file mình gửi.

Bây giờ mình có một file gốc cho từng phòng và đã có sẵn mã phòng, việc mình muốn hỏi là khi đưa dữ liệu lung tung đó vào thì tự động nó sẽ lấy và sắp xếp lại dữ liệu theo đúng mã phòng đó.

Các bạn có giải pháp nào giúp mình với, cấu trung file tưng tự như mình gửi. đó chỉ là một ví dụ.

levanlong Guest

Mình có một danh sách các hóa đơn, mỗi hóa đơn có nhiều mặt hàng, mình muốn khi nhập một hóa đơn nào đó thì các mặt hàng của hóa đơn đó sẽ được hiển thị theo. form của mình có làm mẫu ở dưới, các bạn giúp mình với nhé.
    Coi như bạn đưa lên diễn đàn 2 {Table}; Table1 là iêu cầu của bạn; Table2 là mong muốn kết quả;

Nhưng kết cấu 2 Table này có khác gì nhau đâu?

Cứ như iêu cầu này thì bạn cứ chép từ Talble1 sang Table2 mà thôi!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối