Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 212

Chủ đề: Hỏi nhanh - đáp nhanh về công thức (phần 3)

hohazz Guest

manhvlance Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thaibinh_excel
    Xin chào,

Mình có một thắc mắc về CT Index, Match mà không thể hiểu được, nhờ mọi người nghiên cứu giúp.
    Mình dùng 1 CT Index, Match để tìm giá trị, cùng một giá trị là ô trống, nhưng có lúc Index, Match trả về số 0, lúc lại trả về khoảng trống.
    Mình kiểm tra hết các định dạng mà vẫn k tìm ra được nguyên nhân.

Các anh chị em ai có kinh nghiệm với việc này chỉ giáo giúp nhé.

Cám ơn mọi người nhiều,
    Thân.
    Tôi nghĩ đến 2 khả năng khiến kết quả là khoảng trống:
    1. Cái ô mà bạn nghĩ là ô trống kia thực chất là một chuỗi rỗng, tại đó có thể là một công thức có kết quả là chuỗi "" hoặc là kết quả của công thức từ ô khác được Paste Values qua.
    2. Bạn đang bỏ tùy chọn Show a zero in cells that have zero value. Khi đó kết quả số 0 sẽ không được hiển thị.

Bạn thử kiểm tra 2 khả năng trên, nếu vẫn không được thì hãy đưa file Excel lên đây, mọi người sẽ tìm nguyên nhân cho bạn.

machao112 Guest
    [QUOTE=ndu96081631;613711]Chủ đề

cameraviet Guest
    Cảm ơn bạn nhé! Bạn đã trả lời đúng yêu câu người hỏi.
    Ps: Với những người biết rồi thì rất dễ đúng không? Nhưng với mình thì khó quá. [IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]

samsungware Guest
    Date
    Fruit
    Sum

1/1/2014
    Nho,tao

9/1/2014
    Quit,oi,nho

2/2/2014
    cam,tao,nho

7/2/2014
    chanh,tao

8/2/2014
    oi,man

Mình có bảng tính như trên, nhờ các bạn giúp cách tính tổng của các sản phẩm theo từng tháng, vd tháng 1 bao nhiêu quít,bao nhiêu ổi nho...
    Xin cám ơn các bạn

quoctiepkt Guest
    Mình gần như không hiểu gì mấy về Exel nên các bạn cho mỉnh hỏi câu này nhé?

Trong bảng tính trên, Lập hàm tính cho các ô E3,E4,E5 và F3,F4,F5 như thế nào để mỗi lần nhập số tháng tại các ô D3,D4,D5 thì nó tự động hiện lên?
    Các bạn nhập công thức trong file đính kèm giùm mình nhé!

dangvanthao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xuongrongvang911

Trong bảng tính trên, Lập hàm tính cho các ô E3,E4,E5 và F3,F4,F5 như thế nào để mỗi lần nhập số tháng tại các ô D3,D4,D5 thì nó tự động hiện lên?
    Không phải ai cũng làm trong ngành của bạn mà BIẾT cách tính "Đến hạn trả" và "Số ngày còn lại". Bạn hiểu tôi muốn bạn làm gì sau đây chứ?

hoangyenchipi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Không phải ai cũng làm trong ngành của bạn mà BIẾT cách tính "Đến hạn trả" và "Số ngày còn lại". Bạn hiểu tôi muốn bạn làm gì sau đây chứ?
    "Đến hạn trả" tức là "Ngày đến hạn trả" ấy mà bạn? Ví dụ: Ngày nợ là 12/8/2014, thời hạn nợ là 12 tháng thì "Ngày đến hạn trả" là 11/8/2015.
    "Số ngày còn lại" nghĩa là tính từ Hôm nay (mặc định theo máy tính) đến "Ngày đến hạn trả" còn bao nhiêu ngày nữa ấy mà?

Mình muốn lập bảng tính để quản lý hơn 100 trường hợp như vậy, vấn đề là mình không biết đặt công thức tính như thế nào nên nhờ các bạn giúp hộ nhé!

nguyennam19 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xuongrongvang911
    Đến hạn trả:
    E3 =EDATE(C3,D3)
    Số ngày còn lại:
    F3 =E3-TODAY() , định dạng số

Em có Bảng tính như ảnh. Em muốn tạo công thức tính:

Tìm giá trị ở cột C, nếu là từ 6-10 thì lấy SL ở cột D * 125 - Nếu là từ 1-5 thì lấy SL ở cột D * 100 - Sau đó tính tổng lại.

E đính kèm file rồi. A/C giúp e nhé
    [COLOR=#000000][FONT=Arial]E làm công thức tính tông tiền bằng hàm IF: Tổng tiền=IF(C12

Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối