Trang 3 của 22 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 212

Chủ đề: Hỏi nhanh - đáp nhanh về công thức (phần 3)

samsungware Guest
    Trích dẫn Gửi bởi pbv
    Dạ e cảm ơn anh nhìu ạ , a có thể giải thích đc 1.25 nghĩa là gì k ạ, ví dụ tăng hay giảm 26% thì là 1.26 ạ anh ,
    1.25 có nghĩa là tăng thêm 25% = 1+0.25 (1 là tiền tính bình thường, 0.25 là số tiền tăng)
    nếu bạn muốn tăng 26% thì 1+0.26 thì ra tương tự như giảm

NguyenThi Guest
    Các bác giải giúp đề này với y/c em đã ghi trong sheet tong hop

bevoll Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congtuthich
    Các bác giải giúp đề này với y/c em đã ghi trong sheet tong hop
    bạn kiểm tra nha, tôi cũng ko biết đúng ko nữa.....hihihihi

Mã:
    C7=SUMPRODUCT(COUNTIF(INDIRECT("'"&ROW($1:$16)&"'!$C$7:$C$33"),B7))

bo123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Let'GâuGâu
    bạn kiểm tra nha, tôi cũng ko biết đúng ko nữa.....hihihihi

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    đúng rồi bác à , em phải làm thủ công là tạo 1 cột nữa rồi đánh số vào và dùng công thức C7=SUMPRODUCT(SUMIF(INDIRECT("'"&ROW($1:$16)&"'"&" !C7:C100"),$B7,INDIRECT("'"&ROW($1:$16)&"'"&"!d7:d 100"))). chỉ có mỗi cái nháy đơn và nháy kép mà khác nhau ghê . Thank bác nhé .

sangdv Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congtuthich
    đúng rồi bác à , em phải làm thủ công là tạo 1 cột nữa rồi đánh số vào và dùng công thức C7=SUMPRODUCT(SUMIF(INDIRECT("'"&ROW($1:$16)&"'"&" !C7:C100"),$B7,INDIRECT("'"&ROW($1:$16)&"'"&"!d7:d 100"))). chỉ có mỗi cái nháy đơn và nháy kép mà khác nhau ghê . Thank bác nhé .
    Từ sheet "1" đến "7" dữ liệu bắt đầu từ dòng 9
    Từ sheet "8" thì bắt đầu từ dòng 7.
    Nhào vô mà tính với cái mớ hỗn độn.
    Viết code "chạy bâng quơ" mắc quạu.

noithatnhaxanh Guest
    Mọi người giúp em làm bài này được không ah? em dùng thử hàm sumifs nhưng vẫn không ra.

drspiller12345 Guest
    Em gà quá nhờ các bác chỉ dùm, cách filter các hàng đồng thời cùng 1 lúc... Hơi khó lí giải nên em có 1 tấm hình ah.

Cảm ơn các bác[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

chanhtan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Xương rồng gai
    Mọi người giúp em làm bài này được không ah? em dùng thử hàm sumifs nhưng vẫn không ra.
    Giới thiệu với bạn 2 cách sau của mình, mình chỉ làm với các tuyến HL con tuyến EV bạn cũng làm tương tự nha:
    Cách 1: F12 =SUMIF($C$8:$C$10,"HL*",$F$8:$F$10)
    Cách 2 : F12 =SUMPRODUCT((LEFT(C8:C10,2)="HL")*(F8:F10))
    Chúc bạn thành công !

lamtolinh Guest
    Cho mình hỏi làm sao để truy xuất được thông tin của cột B và cột C trong Sheet "QUAN LY" sang cột B và cột C của Sheet" HO So" điều kiện truy xuất là ngày 19-11-2014 như file đính kèm. Mong các bro giúp đỡ.

maruco Guest
    Em chào cả nhà, em có phép tính cần lập trên excel nhưng em vẫn chưa biết sử dụng hàm nào:
    Công thức: 0.5Btan(0.45+0.5*phi)
    phi là giá trị góc ma sát lấy từ một trong 4 thí nghiệm tạm gọi là A, B, C, D. Tuy nhiên, các giá trị này cần lấy chính xác nhất là D. Nếu không có D sẽ dùng C. Không có C và D thì dùng A. Và không có A,C, D sẽ dùng B.
    Mong mọi người cho em ý kiến với ạ. Em xin cảm ơn.

Trang 3 của 22 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối