Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Cách past value các dòng không ẩn

nttgroup Guest

Cách past value các dòng không ẩn

Chào anh chị, em có 1 cột dữ liệu có 2 loại công thức khác nhau (một lại tô vàng và không tô vàng), em ẩn cột không tô vàng lại và muốn pastvalue cột công thức tô vàng nhưng không được (làm đồng loạt chứ không phải past từng ô vì dữ liệu rất nhiều ạ). Các anh chị có thể giúp em được không ạ, e có gửi file đính kèm ? Em xin cám ơn nhiều.

hajnguyen Guest
    Filter by color, copy dán value, OK

dienlanh_hanoi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xangellightx
    Chào anh chị, em có 1 cột dữ liệu có 2 loại công thức khác nhau (một lại tô vàng và không tô vàng), em ẩn cột không tô vàng lại và muốn pastvalue cột công thức tô vàng nhưng không được (làm đồng loạt chứ không phải past từng ô vì dữ liệu rất nhiều ạ). Các anh chị có thể giúp em được không ạ, e có gửi file đính kèm ? Em xin cám ơn nhiều.
    Dùng code bạn nhé, mà cũng thấy lạ, bạn copy công thức cho từng ô 1 ah: D4,6,8,10....?

1 cách

Mã nguồn PHP:
    Sub abc() Dim i As Long For i = 4 To 1000 If Cells(i, 2) = Empty Then Cells(i, 4) = Cells(i, 4).Value Next iEnd Sub  

Copy thì mình copy được đồng loạt,nhưng past value thì lại không bạn à .

benjamin239 Guest
    Không được bạn à, cách này excel sẽ past het cả dòng ẩn

sanxuattudien Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    Dùng code bạn nhé, mà cũng thấy lạ, bạn copy công thức cho từng ô 1 ah: D4,6,8,10....?
    Copy đồng loạt thì được bạn nhé, chỉ ko past value được thôi bạn à

Trích dẫn Gửi bởi phulien1902
    1 cách

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>

HI. Cái này thif sử dụng sao vậy ạ? Mình ko biết add code o đâu ?

thuthuy1991 Guest
    Copy đồng loạt thì được bạn nhé, chỉ ko past value được thôi bạn à
    ý mình là bạn điền công thức vào các ô D4,6,8,10.. kiểu gì ấy? nếu có 100 dòng như thế thì bạn copy paste 1oo lần?
    Còn vấn đề paste value thì bạn áp dụng code của phulien1902, bạn copy code, trên excel nhấn Alt + F11, insert module, paste code rúi ấn F5.

Bạn nên tìm hiểu thêm về VBA trong excel.