Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Viết hàm cho bảng tính công của công ty

nguyenvanan91 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngaykhongem2
    Xóa vẫn chưa được bạn, công thức do mấy bà kế toán viết, mình có thể xóa viết lại chứ nhìn rối lắm.
    vậy thì công thức cho I8 sheet View

=IFERROR(VLOOKUP($B$1,INDIRECT("Timesheet"&MONTH($H8)&"!$B$ 4:$AI$10"),MATCH(DATE(YEAR($H8),IF(I$7>25,MONTH($H 8)-1,MONTH($H8)),DAY(I$7)),INDIRECT("Timesheet"&MONTH ($H8)&"!$B$4:$AI$4"),0),0),"")

Trích dẫn Gửi bởi Lê Duy Thương
    vậy thì công thức cho I8 sheet View

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Mình dùng office 2010 sử dụng công thức của bạn excel vẫn bị báo lỗi ở 2 dấu nháy kép cuối công thức, bạn xem giúp mình với. thanks

sonhp Guest
    Mình dùng office 2010 sử dụng công thức của bạn excel vẫn bị báo lỗi ở 2 dấu nháy kép cuối công thức, bạn xem giúp mình với. thanks
    như thế này mới đúng chứ phải có cái màu đỏ đằng trước nữa nhé

=IFERROR(VLOOKUP($B$1,INDIRECT("Timesheet"&MONTH($H8)&"!$B$ 4:$AI$10"),MATCH(DATE(YEAR($H8),IF(I$7>25,MONTH($H 8)-1,MONTH($H8)),DAY(I$7)),INDIRECT("Timesheet"&MONTH ($H8)&"!$B$4:$AI$4"),0),0),"")

hoangthaoplus Guest
    như thế này mới đúng chứ phải có cái màu đỏ đằng trước nữa nhé

Sao mình làm vẫn chưa được bạn ơi, bạn có thể điền công thức vào file rồi gửi lại mình được không.

bietthugeleximco Guest
    Sao mình làm vẫn chưa được bạn ơi, bạn có thể điền công thức vào file rồi gửi lại mình được không.
    Chao ôi . trần gian sao khổ thế này. Trao cho cái cần câu rồi thêm luôn con cá nữa [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Đây bạn xin mời xem file
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...523#post729523

cabay Guest
    thanks bạn nhiều lắm[IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

gameonline10 Guest
    Chao ôi . trần gian sao khổ thế này. Trao cho cái cần câu rồi thêm luôn con cá nữa [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]
    Đây bạn xin mời xem file
    Bạn ơi công thức lúc nãy mình copy vào file gốc sao nó không work được, bạn xem giúp mình với, làm phiền bạn giúp mình lần nữa. Cảm ơn bạn.

thuthuy1991 Guest
    Bạn ơi công thức lúc nãy mình copy vào file gốc sao nó không work được, bạn xem giúp mình với, làm phiền bạn giúp mình lần nữa. Cảm ơn bạn.
    Đây nhé bạn . không hiểu tại sao bạn không thể chép công thức vào được nhỉ

b2ltpt Guest
    Đây nhé bạn . không hiểu tại sao bạn không thể chép công thức vào được nhỉ
    Cảm ơn bạn, mình lâu ngày không đụng vào nên lóng ngóng tay chân lắm, may có bạn giúp ^^

Viết hàm cho bảng tính công của công ty

Chào các anh chị,
    Công ty em có 1 file excel tính công nhưng mấy tháng gần đây nó bị lỗi công thức các hàm. Mong các anh chị xem giúp lỗi với ạ.
    Mô tả:
    Sheet View là sheet để kế toán theo dõi tính công cho từng nhân viên, khi nhập mã số nhân viên (mã nhân viên ở sheet Sum) vào ô B1 thì sẽ hiện thị tên nhân viên cùng bảng chấm công(bảng chấm công từ ô H7 - AM10) tương ứng với mã nhân viên đó. màn hình sẽ hiện thị tất cả các ngày công của 3 tháng là tháng 4 , 5 và tháng 6. Các ngày công này trích xuất từ bàng chấm công tương ứng( công tháng 4 => timesheet4, công tháng 5 =>timesheet5, công tháng 6 =>timesheet6).

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối