Trang 40 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940
Kết quả 391 đến 400 của 400

Chủ đề: Add-In A-Tools - Truy vấn (lọc), soạn thảo và quản trị dữ liệu Excel qua mạng

Em dùng office 2016 A-tools không hỗ trợ [IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]

nguyenhuongit Guest
    Web của bluesoft đi treo rồi hay sao ý nhỉ. Mình ko truy cập đc.
    Có bạn nào có link tải về a-tool mới nhất ko cho mình xin với. (

hoangthuy90 Guest
    Bluesofts phát hành phiên bản mới phần mềm Add-in A-Tools v6.6.0.8: 01-04-2016
    CHIA SẺ EXCEL QUA MẠNG LAN, INTERNET, LÀM BÁO CÁO ĐỘNG
    (*) Thông tin nâng cấp:
    v6.6.0.8: 01-04-2016
    + Sửa: hàm BS_SQL hay chức năng làm báo cáo, trích lọc dữ liệu tương thích với Office 64-bit.
    + Nâng cấp: cho phép dùng VBA để ghi dữ liệu vào những sheet mà máy khách không được mở, với điều kiện tại máy chủ, vùng dữ liệu đó được chọn (Check) mục "VBA".
    + Nâng cấp: Thêm thủ tục sự kiện "OnAfterSendRange". Thủ tục này được chạy tại máy chủ sau khi kết nối vùng dữ liệu với máy khách. Cấu trúc như sau:
    Sub OnAfterSendRange(ByVal Sh As Worksheet)
    Debug.Print Sh.Name
    End Sub
    + Thêm: bộ cặt đặt thêm ActiveX Controls "BSAC.ocx" - Bluesofts ActiveX Controls để hỗ trợ lập trình giao diện ứng dụng (32, 64-bit). BSAC chạy trong môi trường A-Tools là miễn phí.
    DOWNLOAD

hoanglan9 Guest
    Cho em hỏi chút anh Tuân ơi, em đã kết nối excel với cơ sở dữ liệu MS SQL server, nhưng khi dữ liệu tại MS SQL server thay đổi thì trên excel không thay đổi mà phải ấn refesh để cập nhập, có cách nào tự động cập nhập không anh?

nhocnguyen_vip Guest
    Trích dẫn Gửi bởi conghuynh41
    Cho em hỏi chút anh Tuân ơi, em đã kết nối excel với cơ sở dữ liệu MS SQL server, nhưng khi dữ liệu tại MS SQL server thay đổi thì trên excel không thay đổi mà phải ấn refesh để cập nhập, có cách nào tự động cập nhập không anh?
    Không nên để tự động sẽ không tốt.Ở đây bảng dữ liệu tạo ra bởi một công thức việc cập nhật cả bảng liên tục sẽ ảnh hưởng tới tốc độ của chường trình. Pivot của Excel cũng không để tự động mặc dù có thể.

trangssuc Guest
    Anh Tuân xem giúp em sao a-tools ko hiện trong file. em vào disabled items không thấy hiện gì cả

vytieubao Guest
    Trích dẫn Gửi bởi PHẠM MINH TRÍ
    Anh Tuân xem giúp em sao a-tools ko hiện trong file. em vào disabled items không thấy hiện gì cả
    Em tắt Excel, ra ngoài Desktop chạy chương trình Enable Add-ins nhé.

hienzozo Guest
    Chưa được a Tuân ơi, Phiền anh xem giúp em lần nữa

hoatran123456 Guest
    Chào bạn,
    Đây là vấn đề do bạn cài nhiều phiên bản Office khác nhau, khi bạn gỡ phiên bản trước nhưng không hết hoàn toàn, rồi bạn cài đè phiên bản Office sau (ví dụ: ngày trước dùng Office 2007 -> cài lại Office 2010). Khi bạn cài đặt A-Tools, nó sẽ bị ảnh hưởng bởi nhiều phiên bản Office đang cài trong máy nên trong menu A-Tools bị ẩn hết các chức năng . Trường hợp này bạn phải Ghost hoặc cài lại Win và Office thì mới cài đặt A-Tools thành công được nhé.

gcat1 Guest
    A-Tools bị lỗi như trên chi tiết xin xem tại: "https://technet.microsoft.com/en-us/library/cc179167(v=office.14).aspx"
    Cách sửa lỗi tốt nhất trên hiện trạng cũ mà không cần cài lại Windows hay Office là chỉ chọn cài lại riêng Visual Basic for Applications trong Office 2007 Setup (các phiên bản).

Trang 40 của 40 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940