Trang 3 của 40 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 400

Chủ đề: Add-In A-Tools - Truy vấn (lọc), soạn thảo và quản trị dữ liệu Excel qua mạng

A-Tools phiên bản mới 3.1.005, cập nhật ngày 28/07/07.

+ Sửa lỗi: Khi Excel chưa mở, phải nhấp đúp lần thứ hai trên file mới mở được (lỗi này có trong các phiên bản từ 3.1.004 về trước),
    phiên bản 3.1.005 đã sửa lỗi này.
    + Sửa lỗi: Trong Excel, nếu vào menu Tools->Addins gỡ bỏ A-Tools sẽ bị treo máy (lỗi này có trong các phiên bản từ 3.1.004 về trước),
    phiên bản 3.1.005 đã sửa lỗi này.
    + Nâng cấp: Tăng tốc độ khởi động A-Tools lên nhiều lần.

Download tại đây.

dinhtuann123 Guest
    A-Tools phiên bản mới 3.1.007, cập nhật ngày 06/08/07.

Các thông tin về phiên bản mới có trong bộ cài, file "WhatsNew.txt"

Download tại đây.

tranhandi Guest
    A-Tools phiên bản mới 3.1.008, cập nhật ngày 18/08/07.

+ Sửa lỗi: Chuyển mã từ Unicode -> VNI
    Chuyển mã từ VNI -> Unicode (phiên bản cũ bị lỗi khi viết chữ hoa có dấu)
    Chuyển mã từ VNI -> TCVN3

+ Nâng cấp: Tăng tốc độ chuyển mã văn bản, thông báo trạng thái chuyển mã dươí StatusBar.

+ Sửa lỗi: Lỗi tạo DBKEY với CSDL là MS SQLServer, khi nguời dùng tick bỏ "Cơ chế truy cập WINDOWS NT",
    có nghĩa là truy cập theo cơ chế của SQLServer, người dùng không vào được User ID và Password.

+ Sửa: Giao diện cửa sổ "Thiết lập CSDL - DBKEY", thay đổi nút CheckBox [ ] "Cơ chế truy cập WINDOWS NT" thành hai nút Optionbutton
    ( ) "Cơ chế truy cập WINDOWS NT"
    ( ) "Cơ chế truy cập SQL Server"
    Giao diện này xuất hiện khi chọn nút "Thêm CSDL", "Sửa DBKEY" với CSDL là SQL Server

+ Sửa: Khi cài đặt, A-Tools sẽ tự chỉnh Unikey với tùy chọn "Sử dụng clipboard cho Unicode" được tick (chọn).
    Việc thiết lập trên đảm bảo sự tương thích giữa A-Tools với phần mềm bộ gõ Unikey khi gõ chuỗi Unicode có dấu.
    Cảm ơn bạn Trần Thanh Phong - "ttphong2007" trên www.giaiphapexcel.com về sự chỉ dẫn sửa trong Unikey.

+ Sửa lỗi : Các máy nếu cài ASAP Utilities và A-Tools khi thoát Excel sẽ thông báo lỗi. Phiên bản v3.1.008 đã sửa, xử lý tránh tranh chấp.

Cảm ơn các thành viên trên trang web www.giaiphapexcel.com đã phát hiện và thông báo cho tác giả các lỗi trên.

Các bạn có thể download tại đây.

quangngoc93 Guest
    Thật sự ra, cái A-Tools này của Tuân hay ghê.
    Hy vọng rằng với sự chỉnh sửa lỗi này, A-Tools sẽ trở thành ASAP của Việt Nam.

À, Tuân cho anh hỏi, cái A-Tools này em viết dưới dạng *.dll ?

Trích dẫn Gửi bởi Mr Okebab

Nghe nói VuNgoc đã bắt đầu nuôi dê rồi đó, chỉ chờ bác vào để có dịp "hạ" nó, cùng bác đàm đạo bên "tả pí lù" và "súng đạn".
    Nghe mấy đứa hàng hàng xóm của VuNgoc kháo nhau rằng : VuNgoc quyết tâm để chú dê này "còn nguyên xi" để đón bác đấy.
    Hảo a!!!! Hảo a !!!!
    Nghe sao mà hay nhỉ ! Mà Ngọc nuôi lớn chưa, lỡ Tuân vào sớm thì sao? Hi Hi Hi.

Lê Văn Duyệt

thamhuynhgia Guest
    Trích dẫn Gửi bởi levanduyet
    Thật sự ra, cái A-Tools này của Tuân hay ghê.
    Hy vọng rằng với sự chỉnh sửa lỗi này, A-Tools sẽ trở thành ASAP của Việt Nam.

À, Tuân cho anh hỏi, cái A-Tools này em viết dưới dạng *.dll ?
    Cảm ơn anh. A-Tools em viết như sau:
    + A-Tools.dll viết bằng VB6: Tạo menu; DoConvert thực hiện việc quét vùng du liệu (Excel.Range) cho nó dễ viết vì không cần tốc độ.

+ ControlForOffice.ocx viết bằng Delphi để can thiệp sâu và hệ thống các ứng dụng và đảm bảo xử lý bộ nhớ, tốc độ: Chứa các hàm và lệnh xử lý trên Excel; Các giao diện người dùng (UI) như các form, MsgBoxW, Progress,...; Các hàm trong A-Tools được viết trong này để đảm bảo tốc độ nhanh. Các ứng dụng em viết trên Excel đều thừa kế những hàm và thủ tục trong ControlForOffice.ocx.

+ A-Tools.xla viết trong VBA để kết nối các thư viện tạo thành một AddIns của Excel.

Trích dẫn Gửi bởi levanduyet
    Nghe sao mà hay nhỉ ! Mà Ngọc nuôi lớn chưa, lỡ Tuân vào sớm thì sao? Hi Hi Hi.
    Lê Văn Duyệt
    Dê non có khi lại hay anh ạ.[IMG]images/smilies/drinks.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/drunk.gif[/IMG]

quocvinhbds Guest
    Một mình anh Tuân mà viết nên rất nhiều tiện ích cho cộng đồng Excel, chắc anh đã bỏ ra rất nhiều công sức và thời gian. Xin cảm ơn anh rất nhiều!

Em không thể nào dowload A-Tool của bác Tuanvnuni được là sao nhỉ?

sutuhong123 Guest
    Có cậu bạn nhờ làm file lọc và thống kê doanh số bán hàng theo nhiều tiêu chí. Mình tự thấy hay hay nên gửi lên đây mọi người tham khảo.

Các bác cho em hỏi cái A-Tools không update được thì phải?
    Em đánh công thức vào, kết quả có, nhưng khi sửa sheet nguồn thì sheet kết quả không tự thay đổi được. Phải đánh lại công thức.
    Không biết các bác có bị thế không?

thunm Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chicuong
    Các bác cho em hỏi cái A-Tools không update được thì phải?
    Em đánh công thức vào, kết quả có, nhưng khi sửa sheet nguồn thì sheet kết quả không tự thay đổi được. Phải đánh lại công thức.
    Không biết các bác có bị thế không?
    Bạn đặt con trỏ ô vào vùng có công thức, click chuột phải (hoặc vào menu A-Tools) chọn "Lệnh"->"Cập nhật công thức".

Trang 3 của 40 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối