Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Xin add-in tô sáng (highlight) giá trị trùng nhau theo hàng

kevin_cn08b Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Decepticon
    Mình cần tô sang giá trị trùng nhau ở cột G và cột H trong ảnh dưới nhưng ko biết làm thế nào, nhờ ae xử lý giúp ợ

Bạn dùng Formating conditional nhé.
    Quét chọn vùng G:H cần hight light, vào FC, chọn create new rule, chọn use a formual. Tại dòng ghi ct điền: H?=G? (? là dòng đàu tiên của vùng chọn : =H3=G3) rùi chọn format màu mình muốn là ok

bigrat96 Guest
    Mình cần tô sang giá trị trùng nhau ở cột G và cột H trong ảnh dưới nhưng ko biết làm thế nào, nhờ ae xử lý giúp ợ

1 cách tô cùng màu:

Mã nguồn PHP:
    Sub ToMau() Dim i As Long, LR As Long LR = Range("G" & Rows.Count).End(xlUp).Row For i = LR To 2 Step -1 If Range("G" & i).Value = Range("H" & i).Value Then Range("G" & i).Interior.ColorIndex = 44 Range("H" & i).Interior.ColorIndex = 44 End If Next iEnd Sub  

phale Guest
    mình create rule như này nhưng ko được

P/s: macro của bác phulien1902 dùng được nhưng hơi bất tiện vì mình cần đối chiếu nhiều cột lắm, khá nhiều file cần phải xử lý nữa :P

P/s: macro của bác phulien1902 dùng được nhưng hơi bất tiện vì mình cần đối chiếu nhiều cột lắm, khá nhiều file cần phải xử lý nữa :P
    Bài bạn hỏi chỉ có so sánh 2 cột G và H, đâu có nói tới nhiều cột?
    Bạn muốn so sánh và tô màu những cột nào, xin mời gửi File giả lập lên đây, mọi người sẽ nhanh chóng tìm ra giải pháp tốt nhất giúp bạn.

blkaka Guest

Sao lại có 2 dấu " thế kia. Tại ô ct chỉ cần điền =G6=H6

Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    Sao lại có 2 dấu " thế kia. Tại ô ct chỉ cần điền =G6=H6
    mình làm được rồi cơ mà sao nó chỉ tô sáng cột G thế ợ, có cách nào để tô sáng cả 2 cột ko bác ?

Trích dẫn Gửi bởi phulien1902
    Bài bạn hỏi chỉ có so sánh 2 cột G và H, đâu có nói tới nhiều cột?
    Bạn muốn so sánh và tô màu những cột nào, xin mời gửi File giả lập lên đây, mọi người sẽ nhanh chóng tìm ra giải pháp tốt nhất giúp bạn.
    cám ơn bác, mình thấy chức năng Formating conditional dùng khá tốt rồi ợ, tuy ko tiện bằng add-in nhưng vẫn nhanh hơn soát thủ công mấy trăm lần

sonhp Guest
    mình làm được rồi cơ mà sao nó chỉ tô sáng cột G thế ợ, có cách nào để tô sáng cả 2 cột ko bác ?
    Vậy thì bạn làm 2 lần, lần đầu tiên chọn cột G, gõ đk và format, làm tương tự với cột H. Không phải chọn cả 2 cột G:H như lúc đầu nữa