Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48

Chủ đề: Convert file XLS --> EXE

tgvhgame Guest

Convert file XLS --> EXE

nhatlinhit88 Guest
    TND,
    Mình đã dùng thử file XLStoEXE. Sau khi Convert file.xls 10.4MB thành file.exe, dung lượng file chỉ giảm được tí xíu (còn 10.2MB). Chắc là mình đã làm sai thao tác gì phải không? Nhờ bạn hướng dẫn thêm.

Cảm ơn,
    NVL

Chào bạn
    Mục AutoCompression bạn chọn High (low)
    Tất nhiên, quá trình nén sẽ lâu hơn nhưng không đáng kể. Nhưng khi khởi động file .EXE sẽ thấy chậm hơn (có lẽ chờ bung file XLS)
    Ngoài ra XLStoEXE còn nhiều tính năng khác cũng thú vị như : Hiện thông báo khi khởi động, đặt Password, Attach files ...
    Thân

Quốc Toàn Guest
    Mình đã chọn High(low) trong mục AutoCompression như bạn nói, nhưng kết quả vẫn không thay đổi lắm (file.xls 10,485KB--->file.exe 10,197KB)

Một lần nữa làm phiền bạn!

manhdc Guest
    Tôi thấy chế độ convert khá tốt: Tôi thử một file 5,3B (thực hiện với chế độ bình thường - mặc định là nomal speed) sau khi convert chỉ còn là 1,9 MB.
    Với mong muốn làm giảm dung lượng - vậy là tốt rồi !
    tuy nhiên, "không biết còn phản ứng phụ nào không" ?
    Các bạn thử đi, và cho biết ý kiến nhé !

djshinoda Guest
    Trích dẫn Gửi bởi NGUYEN VAN LINH
    Mình đã chọn High(low) trong mục AutoCompression như bạn nói, nhưng kết quả vẫn không thay đổi lắm (file.xls 10,485KB--->file.exe 10,197KB)
    Chào bạn

Mình thử nhiều lần, trên nhiều file và đều cho kết quả rất tốt. Nên cũng không biết trường hợp bạn nêu là bị nguyên nhân gì. Nhưng mình nghĩ có thể trong file XLS của bạn có chứa IMAGE hay gì đó tương tự nên dung lượng nén sẽ bị hạn chế không ?
    Nhờ các anh chị giải thích giúp.
    Xin cám ơn !

hoabaybay Guest
    Cảm ơn tedaynui.
    Đã từ lâu mình rất trăn trở để .xls có macro sống chung được với BKAV. Đến nay, với XLStoEXE mình đã thử và BKAV bó tay, không xoá được macro. Tuy nhiên có một bất tiện là có Backup of filename.
    Về dung lượng thì mình thấy không giảm nhiều: .xls = 4,9M; .rar = 3,82M và .exe = 4,08
    Các chức năng khác mình chưa thử hết, nhưng chắc là ổn.

Chào các bạn, rất tiếc là XLStoEXE tạo ra .exe có tốc độ tính toán rất chậm. Các bạn thử đoạn code sau và cho ý kiến nhé.

Mã:
    Sub vidu()
    Dim time1, i
    time1 = Time()
    For i = 1 To 20000
    Cells(i, 1).Value = i
    Next
    time1 = Second(Time() - time1)
    MsgBox ("Thoi gian het :" & time1 & " giay")
    End Sub

gaunhoiboom Guest
    Đúng vậy, tốc độ tính toán chậm hơn. Mình cũng chưa biết cơ chế làm việc của nó thế nào nữa. Nếu bạn để ý sẽ thấy trong MS Excel thì hiển thị *.EXE nhưng trong VBAProject thì lại hiển thị *.XLS
    Vậy là sao ? Anh chị nào biết giải thích giúp dùm.
    Xin cám ơn.

khohangvn Guest
    Chào bạn
    Thật ra mình cũng thử qua và thấy hơi khó chịu vì lúc nào nó cũng tạo 1 file backup như bạn nhận xét (trong khi chức năng này mình không cần). Mặc dù, trong Option của XLStoEXE có Save Overwrite Buckup nhưng mình cũng thấy khi save là nó cũng tự tạo ra file backup ???
    TDN

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối