Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Có addin để tăng giảm cỡ chữ trong excel không?

xenangbishamon Guest

Có addin để tăng giảm cỡ chữ trong excel không?

Chào các anh chị.

Trong MS Word, mình có thể tăng giảm cỡ chữ bằng Ctrl+[ hoặc Ctrl+]. Tôi thấy trong này có rất nhiều addin hay do mọi người tự tạo, vậy mình có thể tạo ra cái này không? (Làm Word quen rồi, bây giờ dùng con chuột để thay đổi, thấy hơi khó chịu.

Cám ơn các anh chị.

Trích dẫn Gửi bởi tungpru1
    Chào các anh chị.

Trong MS Word, mình có thể tăng giảm cỡ chữ bằng Ctrl+[ hoặc Ctrl+]. Tôi thấy trong này có rất nhiều addin hay do mọi người tự tạo, vậy mình có thể tạo ra cái này không? (Làm Word quen rồi, bây giờ dùng con chuột để thay đổi, thấy hơi khó chịu.

Cám ơn các anh chị.
    Bạn có thể tạo một Add-in với 3 thủ tục sau.

Mã nguồn PHP:
    Sub Auto_open()Application.OnKey "^{[}", "Giam"Application.OnKey "^{]}", "Tang"End Sub  
    Mã nguồn PHP:
    Sub Giam()Selection.Font.Size = Selection.Cells(1, 1).Font.Size - 1End Sub  
    Mã nguồn PHP:
    Sub Tang()Selection.Font.Size = Selection.Cells(1, 1).Font.Size + 1End Sub  
    Sử dụng phím tắt như trong Word
    Ctrl + [
    Ctrl + ]
    Đây là Add-in tôi đã tạo

dungcuthethaohc Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tungpru1
    Chào các anh chị.

Cám ơn các anh chị.
    trong Excel cũng có ShortCut để tăng giảm font size mà bạn:
    - Bấm Ctrl + Shift + P rồi bấm phím mũi tên lên, xuống để tăng giảm ---> Vừa ý thì bấm Enter!

bevoll Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    trong Excel cũng có ShortCut để tăng giảm font size mà bạn:
    - Bấm Ctrl + Shift + P rồi bấm phím mũi tên lên, xuống để tăng giảm ---> Vừa ý thì bấm Enter!
    Theo em thì sau khi bấm Ctrl + Shift + P rồi thì gõ thẳng số vào luôn khỏi kéo lên và xuống.
    Chỉnh font thì bấm Ctrl + Shift + F

phu1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi domfootwear
    Theo em thì sau khi bấm Ctrl + Shift + P rồi thì gõ thẳng số vào luôn khỏi kéo lên và xuống.
    Chỉnh font thì bấm Ctrl + Shift + F
    Nhiều khi không biết được cần cỡ chữ bao nhiều là vừa, là đẹp. Vì vậy mới cần chỉnh trực tiếp để có thể nhìn trực quang và chọn cỡ chữ phù hợp.

Mynamekiller Guest
    Mình đang dùng Excel 2003 nên không thể chạy file có đuôi xlam của bạn. Mình rất thích addins này vì nó rất tiện lợi và vì đã quen sử dụng bên word. Có cách nào đơn giản để chạy được addins này trên Excel 2003 ko bạn? Giúp mình với. Cám ơn bạn trước nhé

bigrat96 Guest
    To bluewindhueic: Bạn mở excel 2003 ra và nhấn Alt + F11. Copy toàn bộ 3 đoạn Code trên của huuthang_bd vào vùng soạn thảo lệnh của VBA. Tiếp tục nhấn Alt + F11 để quay lại excel. Ghi file dưới dạng Add-in (chú ý lựa chọn "Save as type" của hộp thoại). Xong, bạn sẽ có add-in, dùng bình thường trong excel 2003.

lamdh8x Guest
    Chào bạn! Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng khi thực hiện lệnh bị báo lỗi
    No cells were found
    Nhờ bạn có thể hướng dẫn thêm cho mình với. Cảm ơn bạn, chờ tin bạn

cabay Guest
    [QUOTE="huuthang_bd"]Bạn có thể tạo một Add-in với 3 thủ tục sau.

Mã nguồn PHP:
    Sub Tang()Selection.Font.Size = Selection.Cells(1, 1).Font.Size + 1End Sub  
    Sử dụng phím tắt như trong Word
    Ctrl + [
    Ctrl + ]
    Đây là Add-in tôi đã tạo</div>

</div>
    </div>
    </div>
    Bạn hướng dẫn cách sử dụng đi bạn, mình gà quá!

hungcong88 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thinhdong
    Bạn hướng dẫn cách sử dụng đi bạn, mình gà quá!
    Bạn làm theo hướng dẫn của bạn HAiNV

Trích dẫn Gửi bởi HAiNV
    To bluewindhueic: Bạn mở excel 2003 ra và nhấn Alt + F11. Copy toàn bộ 3 đoạn Code trên của huuthang_bd vào vùng soạn thảo lệnh của VBA. Tiếp tục nhấn Alt + F11 để quay lại excel. Ghi file dưới dạng Add-in (chú ý lựa chọn "Save as type" của hộp thoại). Xong, bạn sẽ có add-in, dùng bình thường trong excel 2003.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối