Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Nhờ các anh chị giải quyết giúp em bài toán sau ạ:

Nhờ các anh chị giải quyết giúp em bài toán sau ạ:

Topic Chuyên đề giải đáp các bài tập (Phần 2) đã vượt quá 100 trang (khó theo dõi) nên tôi sẽ đóng nó lại và mở topic mới.
    Các bạn có nhu cầu giải bài tập Excel vui lòng post vào đây nhé
    Cảm ơn
    ANH TUẤN

Trích dẫn Gửi bởi NHẤT CHI MAI
    Bạn khó hiểu bài nào? câu nào? mới làm được hay là làm hết cho bạn, bạn sẵn nộp???
    p/s Nếu vướng mắc chỗ nào thì hỏi.
    Người ta nói vầy rồi:

Trích dẫn Gửi bởi chickenboy_512
    Sao trên lớp thầy dạy đơn giản quá mà đề thầy ra em không biết làm câu nào hết
    Vậy còn hỏi gì nữa
    Đồng chí NHẤT CHI MAI có rảnh thì "dọn mâm" cho đồng chí bạn đi

Cái này chỉ là bài tập làm thêm chứ không nộp đâu ạ . em muốn biết làm sao thôi vì hết học rồi mà thầy không cho đáp án gì hết trên lớp thầy chỉ nói các hàm và công dụng thôi, còn bài tập thì em không thấy hàm nào trên lớp thầy dạy áp dụng được hết đều có các yêu cầu thêm.
    p/s: em không cần NHẤT CHI MAI giải các bài này, chỉ cần có các bài tượng tự đã giải rồi để em biết cách mà làm thôi

Mọi người giúp mình điền nốt vào chỗ ? với.Mình đã thử dùng hàm đếm mà vẫn không được.[IMG]images/smilies/a20.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a22.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG]Thank!!!

bocghenem Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tanha20292
    Mọi người giúp mình điền nốt vào chỗ ? với.Mình đã thử dùng hàm đếm mà vẫn không được.[IMG]images/smilies/a20.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a43.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a22.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a02.gif[/IMG]Thank!!!
    Bạn dùng hàm này nhé:

=SUMPRODUCT(($G$7:$G$16=G29)*($H$7:$H$16<>0)*1)

capquangvnpt24h Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lq177
    Bạn dùng hàm này nhé:
    Chắc không cần nhân 1: *1
    nếu Excel >2007 thì có thể dùng hàm
    =COUNTIFS($G$7:$G$16;G29;$H$7:$H$16;">0")

Nhapvai Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tanha20292
    Tính điểm trung bình với Toán hệ số 2, Tin hệ số 3 mà bạn dùng AVERAGE thì thua.
    Công thức: =(D7*2+E7*3)/5
    Còn công thức học bổng bạn bỏ sót mất một suất của người tên Bình, đề yêu cầu là "điểm TB từ 7 trở lên và không có môn nào dưới 5" mà bạn đặt điều kiện >7, phải là >=7. Học bổng có 5 suất chứ không phải 4 như bạn làm ví dụ.

noithat889 Guest
    mấy anh xem giùm em câu tính thuế này nha, sao tính hoài cứ ra N/A