Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Hàm đọc số bị lỗi

niemtin259 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi viemlacongai_fpt
    Khi sử dụng hàm đọc số mà bị lỗi (mình sd theo công thức: TCVN3toUNICODE(readnumbertotext(100)) nhưng lại bị lỗi: #NAME)làm thế nào để hết lỗi hả các bạn?
    Xin cảm ơn!
    Một là sai tên hàm, hai là (các ) hàm không có trong workbook.

honghoa Guest

Hàm đọc số bị lỗi

Khi sử dụng hàm đọc số mà bị lỗi (mình sd theo công thức: TCVN3toUNICODE(readnumbertotext(100)) nhưng lại bị lỗi: #NAME)làm thế nào để hết lỗi hả các bạn?
    Xin cảm ơn!

stevey Guest
    Tôi dùng thử hàm đổi số thành chữ và đưa vào Add-in rồi.hàm hoạt động nhưng không đọc được. VD:Số 12 "Möôøi hai ñoàng chaün".Các huynh chỉ bảo cho đệ với.Cảm ơn nhiều.

1aido Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen4275
    Tôi dùng thử hàm đổi số thành chữ và đưa vào Add-in rồi.hàm hoạt động nhưng không đọc được. VD:Số 12 "Möôøi hai ñoàng chaün".Các huynh chỉ bảo cho đệ với.Cảm ơn nhiều.
    Lỗi này không phải là hàm không hoạt động mà là hàm vẫn hoạt động tốt nhưng bạn chọn Font chưa đúng thôi. Bạn chọn lại Font, Tiếng Việt sẽ hiện ra ngay thôi.

TDN

vietglass68 Guest
    Các ANh Chị chỉ giúp EM với !
    ANh Chị có thể cho EM cú pháp của hàm đó được không ?
    và hàm đó sử dụng trên Excel có được không ạ ?
    Em chỉ đơn thuần biết những hàm cơ bản trên Excel , ngoài ra không hiểu mấy khi đọc bài của mọi người .rất mong nhận được sự giúp đỡ của Anh Chị .
    Thanks!

totnhatvn.com Guest
    Có khi nào bạn dùng chương trình diệt BKav diệt macro không nếu diệt đi rồi rồi thì bạn phải cập nhật lại

Trích dẫn Gửi bởi tedaynui
    Lỗi này không phải là hàm không hoạt động mà là hàm vẫn hoạt động tốt nhưng bạn chọn Font chưa đúng thôi. Bạn chọn lại Font, Tiếng Việt sẽ hiện ra ngay thôi.

TDN
    Tôi đã thử nhiều Font nhưng vẫn không được, bạn dùng Font gì và cài bộ gõ nào?.Giúp tôi với,cảm ơn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi nguyen4275
    Tôi đã thử nhiều Font nhưng vẫn không được, bạn dùng Font gì và cài bộ gõ nào?.Giúp tôi với,cảm ơn nhiều.
    Bạn đang chuyển sang font gì thì chọn Font đó. Ví dụ chuyển từ VNI sang Unicode thì chọn Font Unicode (Arial, Tahoma...) Nếu không được thì bại gởi file lên xem sao.

TDN

Khiếp
    cái file đó bị virut. Con Kasper nhà tôi giết thằng đó kêu lên hãi hùng. Ghê quá. Các bạn xem nhé, cái file đó có chứa cái này nè:
    Virus.MSExcel.Sic.e

Aliases Virus.MSExcel.Sic.e (Kaspersky Lab) is also known as: Formula.Excel.Sic.e (Kaspersky Lab), XF/Sic.gen (McAfee), XF.Sic (Symantec), XF.Sic (Doctor Web), XF97/Poppy-E (Sophos), XF/Sic.E (RAV), XF_SIC.GEN (Trend Micro), XF/Sic.E (FRISK), MX4:Sic (ALWIL), XF/Sic (Grisoft), XF.Sic.A (SOFTWIN), XM/Sic.I (Panda), XF/Sic.A (Eset) Description added Aug 24 2004 Behavior Formula.Excel

PhamQuangVinh Guest
    Có gì đâu ta...File này chỉ bị dính 1 tí XL4 thôi mà... Tuy nhiên, cái add-in nó nằm tận đâu thì làm sao mà giúp đây?
    ANH TUẤN