Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: hỏi về code mở workbook , nhưng disable macro trong workbook đó

phamtienquan92 Guest

haudinhads Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xsatteam
    ngoài việc tắt event macro , xin các bác chỉ cho em code disable macro khi mở 1 workbook của người khác , xin cảm ơn !
    Vầy thử xem:

Mã nguồn PHP:
    Sub Test() Dim sLevel As Long With Application sLevel = .AutomationSecurity .AutomationSecurity = 3 Workbooks.Open ("Đường dẫn file Excel cần mở") .AutomationSecurity = sLevel End WithEnd Sub  

sonled Guest

<font color="#0000bb">Sub Test()
    Dim sLevel As Long
    With Application
    sLevel
    = .AutomationSecurity
    .AutomationSecurity = 3
    >>>> ' Workbooks
    .Open ("Đường dẫn file Excel cần mở")
    .
    AutomationSecurity = sLevel
    End With
    End Sub
    </font>
    bác ơi cái này có vẻ không ổn , vì em kiểm tra trong tool \ macro \security level chưa thay đổi , như vậy mở file có được không

blogxemer Guest
    bác ơi cái này có vẻ không ổn , vì em kiểm tra trong tool \ macro \security level chưa thay đổi , như vậy mở file có được không
    Đương nhiên khi tôi đưa code lên là tôi đã thử rất kỹ rồi ---> Bạn cứ áp dụng sẽ biết

thick69 Guest
    đã thử rồi , chạy rất chuẩn , ôi em hấp tấp quá ,

cho em hỏi thêm cái , nếu mở workbook mà đã disable macro như trên , thì có thể bị nhiễm "virus" từ workbook vừa mở không? thank bác nhiều

nttgroup Guest
    đã thử rồi , chạy rất chuẩn , ôi em hấp tấp quá ,
    cho em hỏi thêm cái , nếu mở workbook mà đã disable macro như trên , thì có thể bị nhiễm "virus" từ workbook vừa mở không? thank bác nhiều
    Đa số virus Excel đều dùng macro 4 để viết, mà loại này thường rát nguy hiểm. Cho dù bạn có Disable macro thì vẫn còn có 1 cảnh báo khác khi mở file (xem hình)

Gặp cảnh báo này sẽ có 2 trường hợp xảy ra:40pxVậy nên bạn nên học cách đối phó với nó hơn là... né... Học để phát hiện ra virus ngay lập tức khi nó vừa nhiễm vào máy... Học để biết cách tiêu diệt va... học để thấy rằng mấy con virus macro này chẳng có gì đến mức ta phải sợ nó cả
    Ẹc... Ẹc...

cảm ơn bác đã chỉ bảo ,

em có các dữ liệu cần dùng cho nhiều máy , em lưu chúng ở dạng unicodetext (để tránh bị nhiễm virus), nhưng khi mở các file unicodetext này = ẽxcel thì không thể dùng lệnh :

workbooks("*.txt").activate để chọn workbook này , vậy em phải làm sao để copy hoặc paste dữ liệu vào file tẽxt này được , nhờ các bác chỉ giúp.

thêm 1 điều nữa , làm sao để xóa 1 addin lạ (addin này đòi password để mở )

mong các bác trả lời giúp , rất khẩn cấp !

jindovn Guest
    cảm ơn bác đã chỉ bảo ,

em có các dữ liệu cần dùng cho nhiều máy , em lưu chúng ở dạng unicodetext (để tránh bị nhiễm virus), nhưng khi mở các file unicodetext này = ẽxcel thì không thể dùng lệnh :

workbooks("*.txt").activate để chọn workbook này , vậy em phải làm sao để copy hoặc paste dữ liệu vào file tẽxt này được , nhờ các bác chỉ giúp.

thêm 1 điều nữa , làm sao để xóa 1 addin lạ (addin này đòi password để mở )

mong các bác trả lời giúp , rất khẩn cấp !
    Bạn thử đưa cái file unicodetext gì đó lên đây xem (nói không khó hình dung quá)
    Còn về Addin thì đơn giản thôi, cứ vào menu Tools\Add-Ins ---> Không thích xài cái nào thì cứ bỏ dấu check là xong

khanhnguyen12021 Guest
    bác ơi , để chọn file unicodetext mở bằng ẽxcel em dùng lệnh

Set wb2 = ActiveWorkbook

wb2.Activate

thì được

trước đây em dùng workbooks("*.txt") nên không được

cảm ơn bác nhiều !