Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Tạo form nhập liệu

manhkhanh Guest

Tạo form nhập liệu

Em chào các bác,
    Em muôn tạo 1form nhập liệu với các trường như file đính kèm. Em có thử search 1 số bài viết về vấn đề này nhưng chưa làm được. Bác nào rảnh có thể giúp em được không ạ. Em cám ơn nhiều.

hoahero Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ViveVD
    Em chào các bác,
    Em muôn tạo 1form nhập liệu với các trường như file đính kèm. Em có thử search 1 số bài viết về vấn đề này nhưng chưa làm được. Bác nào rảnh có thể giúp em được không ạ. Em cám ơn nhiều.
    Tôi đề nghị bạn sửa tiêu đề (bỏ chữ Pro), tôi rất ghét chữ này, chủ yếu là người biết giúp người chưa biết.
    Tôi đã giúp tạo form, bạn hãy tải File về dùng thử.

https://www.box.com/s/d7xjgp494mr87pm5v3bd

Nhapvai Guest
    Em chuyển bài nhập liệu sang chủ đề này cho đúng. Nhờ các anh chị giúp em sửa code hoặc giúp em code mới cho form nhập liệu với. em gửi file đính kèm. em đã thử các kiểu nhập nhưng nó báo không chạy. em cảm ơn!

vannguchau Guest
    Trích dẫn Gửi bởi namkpac
    Em chuyển bài nhập liệu sang chủ đề này cho đúng. Nhờ các anh chị giúp em sửa code hoặc giúp em code mới cho form nhập liệu với. em gửi file đính kèm. em đã thử các kiểu nhập nhưng nó báo không chạy. em cảm ơn!
    Mình có thể viết code nhưng mình không hứng thú với mấy cái form. Tuy nhiên mình gợi ý cho bạn thế này
    Các TB phai đặt tên theo thứ tự và bố trì phù hợp với cột. Như vậy chỉ cần 1 vòng lặp thì mình có thể duyệt qua hết các TB
    Bạn tham khảo cách gán dữ liệu từ TB vào sheet

Mã nguồn PHP:
    Sub DuyetTB()Dim i As LongWith TD For i = 1 To 5 Cells(10, i) = .Controls("TB" & i).Value Next iEnd WithEnd Sub  
    Và các CB cũng phải đặt theo STT mới code ngắn được

dat09 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanghai1969
    Mình có thể viết code nhưng mình không hứng thú với mấy cái form. Tuy nhiên mình gợi ý cho bạn thế này
    Các TB phai đặt tên theo thứ tự và bố trì phù hợp với cột. Như vậy chỉ cần 1 vòng lặp thì mình có thể duyệt qua hết các TB
    Bạn tham khảo cách gán dữ liệu từ TB vào sheet

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>
    Lâu lắm rồi em mới thấy anh, anh giúp em cái form này với được không? lâu nay em không thấy anh online bên Y!M nên em không biết hỏi thế nào, em đưa lên đây nhưng có lẽ ai cũng ngại mấy cái form nên em không thấy ai trả lời. anh hay anh chị nào có thể giúp em với.

Em ngồi mò mấy ngày nay mà vẫn chưa chạy, em thử viết 1, 2 text box như trong cuốn lập trình VBA thì nó chạy còn cái này em thêm vào mà nó chẳng chạy tí nào, nó chạy nhưng rồi không điền dữ liệu vào hàng tiếp theo mà điền ngay vô hàng mà nó đã điền trước luôn.

hungcong88 Guest
    Em ngồi mò mấy ngày nay mà vẫn chưa chạy, em thử viết 1, 2 text box như trong cuốn lập trình VBA thì nó chạy còn cái này em thêm vào mà nó chẳng chạy tí nào, nó chạy nhưng rồi không điền dữ liệu vào hàng tiếp theo mà điền ngay vô hàng mà nó đã điền trước luôn.
    Muốn điền tiếp theo thì tạo 1 biến R chẳng hạn

<font color="#0000BB">Sub DuyetTB()
    Dim i As Long, R as Long
    </font>R= [A65536].end(3).Offset(1).Row<font color="#0000BB">
    With TD
    For i = 1 To 5
    Cells
    (R, i) = .Controls("TB" & i).Value
    Next i
    End With
    End Sub
    </font>

Nhờ các anh (chị) giúp em cái checkbox với, em không biết phải viết code thế nào để khi check thì điền dấu "x" vào cột Y của sheet Dan_dung, và để chuyển sang tab khác điền dữ liệu cho sheet Giao_thong hay quy hoạch thì mình thêm code như thế nào? em gửi file lên lại phần nhập thì em làm được rồi còn checkbox và tab nữa mong các cao thủ chỉ giáo.
    2 checkbox của bạn chỉ chọn 1 trong 2 nên cần thay bằng option button, dùng sự kiện optionbutton_click() để điền dấu x vào sheet.

513minh89 Guest
    Nhờ các anh (chị) giúp em cái checkbox với, em không biết phải viết code thế nào để khi check thì điền dấu "x" vào cột Y của sheet Dan_dung, và để chuyển sang tab khác điền dữ liệu cho sheet Giao_thong hay quy hoạch thì mình thêm code như thế nào? em gửi file lên lại phần nhập thì em làm được rồi còn checkbox và tab nữa mong các cao thủ chỉ giáo.

Mình sửa lại tên của các TB cho thuận tiện khi viết code
    Bạn tham khảo cách lấy dữ liệu bằng cách dùng vòng lặp để duyệt qua các TB và các CB.
    Các Tab còn lại cũng tương tự, nếu khéo léo đặt tên các TB và CB thì chỉ cần 1 Sub là chạy cho 3 Tab
    *** Mà hình như bạn bị quá sức thì phải. Code trong Form không khó nhưng phải cũng không phải dễ nha.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối