Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Nhờ Giúp Chuyển đổi hình khi insert thành tên của bức hình !

Trích dẫn Gửi bởi tuantu315
    Thực sự em đang rất cần sự giúp đỡ . Xin các bro giúp đỡ .
    Bạn sửa lại code cũ một chút là được

Mã nguồn PHP:
    Sub test() Dim imgFilter As String, fileName As Variant, imgH As Double, imgW As Double, posX As Double, posY As Double Dim cellH As Double, cellW As Double, gap As Double, ws As Worksheet, i As Integer, j As Integer Dim Pic As Shape Set ws = ActiveSheet On Error Resume Next cellH = ws.[O5] cellW = ws.[O6] ws.Columns.ColumnWidth = cellW ws.Rows.RowHeight = cellH imgH = cellH * ws.[O1] posX = ws.Cells(1, ws.[O3]).Left posY = ws.Cells(ws.[O2], 1).Top gap = cellH * ws.[O4] imgFilter = "Image Files(*.jpg),*.jpg," & "Image Files(*.png),*.png," & "Image Files(*.jpeg),*.jpeg," & "Image Files(*.bmp),*.bmp" fileName = Application.GetOpenFilename(FileFilter:=imgFilter, FilterIndex:=1, Title:="Chon anh", MultiSelect:=True) If Not IsArray(fileName) Then Exit Sub Sheet2.Range("A17:D17").Resize(100).ClearContents For j = 1 To 100 For Each Pic In ActiveSheet.Shapes If Pic.Top = posY + (j - 1) * (imgH + gap) Then Pic.Delete End If Next Next For i = LBound(fileName) To UBound(fileName) With ws.Pictures.Insert(fileName(i)) With .ShapeRange .LockAspectRatio = msoTrue .Height = imgH End With .Left = posX .Top = posY + (i - 1) * (imgH + gap) Sheet2.Range("A16").Offset(i).Value = Sheet2.TextBox1.Value Sheet2.Range("B16").Offset(i).Value = Sheet2.TextBox2.Value Sheet2.Range("C16").Offset(i).Value = Dir(fileName(i)) End With Next iEnd Sub  

Nhờ Giúp Chuyển đổi hình khi insert thành tên của bức hình !

Như tiêu đề em muốn tạo 1 file gồm 2 nút . 1 nút để insert ảnh vào , 1 nút để tự chuyển đổi bức hình đó thành tên của nó và đưa xuống dưới cell . Mong các anh chị diễn đàn giúp em , vì em cũng tự mài mò ko biết hỏi ai hêt. Cám ơn anh chị nhiều

Thực sự em đang rất cần sự giúp đỡ . Xin các bro giúp đỡ .

aaronnguyen2103 Guest
    Code của bạn hay quá . Thanks bạn nhiều nhưng cho mình hỏi có cách nào để lập vòng tiếp tục ko bạn ? tại vì mình thấy khi add lần thứ 2 trở đi thì nó ko nhảy dòng

lamtolinh Guest
    Code của bạn hay quá . Thanks bạn nhiều nhưng cho mình hỏi có cách nào để lập vòng tiếp tục ko bạn ? tại vì mình thấy khi add lần thứ 2 trở đi thì nó ko nhảy dòng
    Ý bạn là tên và SDT ghi tiếp vào row tiếp theo ?
    Mình có sửa lại code một chút, thêm nút để ghi tên và SDT từ textbox vào

linhvnpt Guest
    Thanks Bạn đã giúp đỡ nhưng ý của minh là nút nhâp ảnh để chọn đường link ảnh . Nhưng khi bấm nút nhập tên sẽ chuyển dữ liệu từ textbox xuống cell. Và cứ như thế tiếp diễn . Nhưng mà theo code của bạn chỉ lấy tên được của bức ảnh add lần thứ 1 . Mình add thêm tấm thứ 2 thì tên tấm thứ nhất bị mất. Mấy bữa nay mình cũng tìm ra 1 phương án tối ưu hơn . Nhưng lại gặp 1 số trục trặc là khi không thể show hình qua sheet khác. Bạn có thể giúp mình xem mình viết code sai ở đâu ko ? file mình có 2 sheet , 1 sheet lưu lại địa chỉ bức ảnh sheet còn lại là hiển thị hình ra theo địa chỉ được lưu ở sheet đầu . Thanks ban đã nhiệt tình giúp đỡ.

hanh.tn88 Guest
    Quá đỉnh, nhưng minh xem lại code của minh với bạn cũng giống nhau ko hiểu là sai ở đâu luôn . Vậy mà mò hoài ko ra . Thanks bạn nhiều nha !

modskinlol Guest
    Thanks Bạn đã giúp đỡ nhưng ý của minh là nút nhâp ảnh để chọn đường link ảnh . Nhưng khi bấm nút nhập tên sẽ chuyển dữ liệu từ textbox xuống cell. Và cứ như thế tiếp diễn . Nhưng mà theo code của bạn chỉ lấy tên được của bức ảnh add lần thứ 1 . Mình add thêm tấm thứ 2 thì tên tấm thứ nhất bị mất. Mấy bữa nay mình cũng tìm ra 1 phương án tối ưu hơn . Nhưng lại gặp 1 số trục trặc là khi không thể show hình qua sheet khác. Bạn có thể giúp mình xem mình viết code sai ở đâu ko ? file mình có 2 sheet , 1 sheet lưu lại địa chỉ bức ảnh sheet còn lại là hiển thị hình ra theo địa chỉ được lưu ở sheet đầu . Thanks ban đã nhiệt tình giúp đỡ.
    Bạn xem file đính kèm xem sửa có đúng không nhé:
    Trên form khi thêm hình thì hình hiện ở sheet2 luôn
    hoặc gõ tên hình ở sheet2 để tìm kiếm tên hình trên sheet1 và load vào sheet2.

Lê Hiệp Guest
    hi hi tại nghiên cứu chút cho hiểu rõ hơn mai mốt biết đâu gặp phải trường hợp như vậy. Làm combo bõ thì tạo cái name vơi cái validation mình nghĩ như vậy cũng hay. Thanks bạn góp ý

Bạn cho mình hỏi dòng này
    If Not Intersect([B2], Target) Is Nothing Then
    Có phải là nhập kết quả tại ô B2 HAY KO ? khi mình sữa lại thành C2 hay D2 thì nhập tên vào 2 ko ra kết quả.
    Có nghĩa là bây h mình đỗi lại ô nhập. Tại mình muốn hiểu rõ về code hơn là chỉ lấy ra được kết quả .
    Khi bạn thay đổi và đã thấy kết quả rồi đó thôi.

chimlonmxh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chucuoi92
    Khi bạn thay đổi và đã thấy kết quả rồi đó thôi.
    Bạn cho mình hỏi thêm ví dụ bây h mình ko muốn nhập kết quả tại ô B2 ở sheet2 nữa mà mình muốn nhập tại ô D2 hoặc N4 thì phải làm sao . Bạn xem file sẽ hiểu ! Thanks bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối