Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Báo động nhập liệu sai bằng âm thanh.

Báo động nhập liệu sai bằng âm thanh.

Đoạn code dưới đây cho phép play 1 file âm thanh khi cell nhập liệu đạt được 1 điều kiện nào đó:
    Đây là hàm API dùng để PlaySound

Mã nguồn PHP:
    Option ExplicitPrivate Declare Function PlaySound Lib "winmm.dll" _ Alias "PlaySoundA" (ByVal lpszName As String, _ ByVal hModule As Long, ByVal dwFlags As Long) As Long  
    Đây là code do ta thiết lập để gọi hàm PlaySound theo điều kiện

Mã nguồn PHP:
    Function Alarm(Exp, Cond) On Error GoTo ErrHandler If Evaluate(Exp & Cond) Then Call PlaySound("C:\WINDOWS\Media\chimes.wav", 0&, &H1 Or &H20000) Alarm = True: Exit Function End IfErrHandler: Alarm = FalseEnd Function  
    1> Ta có thể áp dụng đoạn code này để báo động khi nhập trùng (chẳng hạn)
    2> Có thể save nó thành 1 Add-In để xài lâu dài cho toàn bộ file trên máy tính
    Xem file ví dụ

hoangthuy90 Guest
    Bạn nói rõ hơn xíu được ko? Mình đã add in no vào excell rồi mà nó vẫn ko chạy?

hovafa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhtuan1066
    Đoạn code dưới đây cho phép play 1 file âm thanh khi cell nhập liệu đạt được 1 điều kiện nào đó:
    Đây là hàm API dùng để PlaySound

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    <div class="bbcode_code" style="height:120px;"><code><code>
    Function Alarm(Exp, Cond) On Error GoTo Er rHandler If Evaluate(Exp & Cond) Then Call PlaySound("C:\WINDOWS\Media\chimes.wav", 0&, &H1 Or &H20000) Alarm = True: Exi t Function End IfErrHandler: Alarm = False End Function

</code></code></div>
    </div>
    1> Ta có thể áp dụng đoạn code này để báo động khi nhập trùng (chẳng hạn)
    2> Có thể save nó thành 1 Add-In để xài lâu dài cho toàn bộ file trên máy tính
    Xem file ví dụ</div>

</div>
    </div>
    </div>
    Cảm ơn bạn về bài viết.... xong dữ liệu của tôi là: tự động cập nhật theo thời gian ( hoàn toàn không nhập liệu từ bàn phím, dữ liệu được tải từ nguồn dữ liệu trên mạng vào một cell của file )
    Tôi muốn khi cell đó có giá trị >10 thì máy tự động phát chuông báo.......

haudinhads Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tts.spktnd
    Cảm ơn bạn về bài viết.... xong dữ liệu của tôi là: tự động cập nhật theo thời gian ( hoàn toàn không nhập liệu từ bàn phím, dữ liệu được tải từ nguồn dữ liệu trên mạng vào một cell của file )
    Tôi muốn khi cell đó có giá trị >10 thì máy tự động phát chuông báo.......
    Bạn cứ nghiên cứu cái Validation đi, tiện dụng hơn.

hungpro9x Guest
    đọc nhưng chưa hiểu lắm. bạn có thể giải thích kĩ hơn được không?

Cảm ơn bạn về bài viết..... Tôi đã làm theo hướng các bạn chỉ dẫn mà vẫn không được.
    Tôi gửi file nhập liệu theo thời gian của tôi để các bạn có thể giúp tôi được tốt hơn.
    Thanks.

mantrangchu Guest
    vẫn hóng các cao nhân

Xin chào mọi người, chúc mọi người cuối tuần vui!

Nhân đọc chủ đề BÁO ĐỘNG NHẬP LIỆU BẰNG ÂM THANH, xin mọi người cho em xin ké vấn đề của em với.

chuyện là em có FILE ĐÓNG THÙNG (em đã gởi file đính kèm), yêu cầu của em là :
    Dữ liệu của cột A được nhập bằng đầu đọc BARCODE nên tự động xuống dòng mỗi khi quét mã vạch.
    Yêu cầu là các số mã vạch của các dòng phải giống nhau nếu khác nhau là sai thì Cột B ở dòng tương ứng sẻ báo động bằng MÀU ĐỎ, giúp em thêm phần âm thanh theo kiểu C:\Windows\Media" chord ".
    Ở cột C cho đếm số dòng nếu số lượng 1 dòng bằng với số lượng cho trước ở cột B1 thì báo là "ĐỦ THÙNG" , giúp em thêm phần âm thanh theo kiểu C:\Windows\Media" flourish ".
    Yêu cầu cuối của em là có cách nào để file em nhẹ hơn không?! " công thức nhiều quá nên máy chạy chậm lắm"

Mọng mọi người giúp em với em chân thành cám ơn!