Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 55 của 55

Chủ đề: MsgBox tiếng Việt Unicode đơn giản với sự trợ giúp của hàm Macro 4

mobilecity Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mayan
    Mình cũng chỉ thích dùng Unicode dựng sẵn cho tiện, nhưng khi gọi vào MsgBox toàn bị lỗi font ( kiểu gõ telex).
    Trong file gửi kèm đây mình dùng Msgbox hiển thị 3 câu ở 3 ô khác nhau thì chỉ có câu gõ bằng Unicode tổ hợp là không bị lỗi font. Mình không hiểu nguyên nhân tại sao, bạn xem qua rồi giải thích giúp với (sorry, gọi là "bạn" vì chưa biết tuổi [IMG]images/smilies/a32.gif[/IMG] )
    Sao không dùng kiểu sau đi cho nó khỏe thân vậy...

Mã nguồn PHP:
    Sub Test_MsgboxUnicode()Dim CH As String, Dl As StringCH = "C" & ChrW(7897) & "ng h" & ChrW(242) & "a x" & ChrW(227) & " h" & ChrW(7897) _& "i ch" & ChrW(7911) & " ngh" & ChrW(297) & "a vi" & ChrW(7879) & "t Nam"Dl = ChrW(272) & ChrW(7897) & "c L" & ChrW(7853) & "p - T" & ChrW(432) & " Do - H" _& ChrW(7841) & "nh Ph" & ChrW(250) & "c"CreateObject("WScript.Shell").PopUp CH & vbNewLine & Dl, , "Thông Báo"End Sub  

thuytrang128 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mayan
    Mình cũng chỉ thích dùng Unicode dựng sẵn cho tiện, nhưng khi gọi vào MsgBox toàn bị lỗi font ( kiểu gõ telex).
    Trong file gửi kèm đây mình dùng Msgbox hiển thị 3 câu ở 3 ô khác nhau thì chỉ có câu gõ bằng Unicode tổ hợp là không bị lỗi font. Mình không hiểu nguyên nhân tại sao, bạn xem qua rồi giải thích giúp với (sorry, gọi là "bạn" vì chưa biết tuổi [IMG]images/smilies/a32.gif[/IMG] )
    Hiển thị tiếng Việt ư? Quá đơn giản!

Mã:
    Sub Test()
        Dim MyMsg As Long
        Dim MsgTitle As String, MsgText As String
        MsgTitle = Sheet1.Range("B1").Value & vbLf & Sheet1.Range("B2").Value & vbLf
        MsgText = Sheet1.Range("B3").Value & vbLf & vbLf & Sheet1.Range("B4").Value & vbLf
        MyMsg = Application.Assistant.DoAlert(MsgTitle, MsgText, msoAlertButtonYesNo, _
              msoAlertIconQuery, msoAlertDefaultFirst, msoAlertCancelDefault, False)
    End Sub

thank các anh đẹp trai [IMG]images/smilies/a32.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a32.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a32.gif[/IMG]

provietnamnet Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    Anh ơi, cái này để chạy tiếp lệnh khác nếu chọn Yes hoặc No thì làm như thế nào ạ.
    If MyMsg = vbYes then

Hoặc vbNo

phuongdtn Guest
    Anh ơi, cái này để chạy tiếp lệnh khác nếu chọn Yes hoặc No thì làm như thế nào ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Trọng Nghĩa
    Hiển thị tiếng Việt ư? Quá đơn giản!

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456