Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: xin giúp đỡ chặn code tự động chạy khi không cần thiết

totnhatvn.com Guest

giangitnguyen Guest
    Chắc bạn & mọi người nên bắt đầu lại từ đầu vớ file này. Điều này giúp bạn đỡ xà quần trong mớ bòng bong này;

Nếu bạn đồng í ta sẽ cùng nhau thiết kế lại CSDL của bạn.

Để vậy, bạn nên đưa các trang tính dữ liệu ban đầu (dữ liệu nguồn) lên diễn đàn
    Mọi người sẽ góp í cách tốt nhất để xử lí CSDL mới của bạn bài bản & chu toàn hơn.

Thân ái!

tranngoan Guest
    Trích dẫn Gửi bởi langtuchungtinh360
    mọi người cho mình hỏi
    mình có 1 đoạn code thế này

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_quote">
    <div class="quote_container">
    <div class="bbcode_quote_container">
    mình chỉ cần nó chạy ở vài sheet thôi, chứ không chạy hết sheet. ví dụ như file mình gửi thì chỉ cần chạy code đó trên sheet DC NTCT NTBT còn các sheet kia không cần. mấy sheet kia không cần mà nó vẫn chạy nên làm cho tốc độ chạy code trở nên lâu hơn. mọi người giúp mình sửa lại thế nào để cho đoạn code trên chỉ chạy trong những sheet DC, NTCT, NTBT thôi nhé. mong được mọi người giúp chứ đừng mở file lên thấy lu bu đóng file luôn. ^^
    http://www.mediafire.com/download/n4...2x/HosoKCS.rar
    https://www.fshare.vn/file/GOSNMTZBA7TB</div>

</div>
    </div>
    </div>
    Cá với bạn rằng: File của bạn chậm không phải do ComPic mà ra. Bạn có thể thử nghiệm bằng cách xóa thằng ComPic đi xem có nhanh hơn chút nào không
    File của bạn như một đống hổn độn, toàn xài sự kiện Worksheet_Activate nên cứ chọn vào sheet nào là nó "lết" một hồi lâu
    Nhìn vào "rừng" code thấy choáng quá! Không ai sửa nỗi cho bạn đâu!
    --------------------------
    Nếu không biết code thì cứ xài dạng bình thường đi (công thức thường) cho dễ bảo trì. Còn đã đụng đến code thì cái nào phải chắc ăn cái đó. Bạ đâu trên mạng có gì cứ "hốt" hết về xài.. lâu dần cái file sẽ biến thành đống rác là cái chắc

hoangkiso Guest

xin giúp đỡ chặn code tự động chạy khi không cần thiết

mọi người cho mình hỏi
    mình có 1 đoạn code thế này
    Option Explicit
    Function CommPic(Pic As String, Cel As Range) As String
    'CHENANH
    On Error Resume Next
    Application.ScreenUpdating = False
    Dim mRng As Range
    On Error Resume Next
    Application.Volatile
    Cel(1, 1).Comment.Delete
    If Cel(1, 1).Comment Is Nothing Then Cel(1, 1).AddComment
    Cel(1, 1).Comment.Text vbLf
    Set mRng = Cel(1, 1).MergeArea
    If mRng Is Nothing Then Set mRng = Cel(1, 1)
    With Cel(1, 1).Comment.Shape
    .Shadow.Visible = msoFalse
    .Line.Visible = msoFalse
    .AutoShapeType = msoShapeRectangle
    .Left = mRng.Left: .Top = mRng.Top: .Visible = True
    .Width = mRng.Width: .Height = mRng.Height
    .Fill.UserPicture Pic
    End With
    Application.ScreenUpdating = True
    On Error GoTo 0
    End Function

mình chỉ cần nó chạy ở vài sheet thôi, chứ không chạy hết sheet. ví dụ như file mình gửi thì chỉ cần chạy code đó trên sheet DC NTCT NTBT còn các sheet kia không cần. mấy sheet kia không cần mà nó vẫn chạy nên làm cho tốc độ chạy code trở nên lâu hơn. mọi người giúp mình sửa lại thế nào để cho đoạn code trên chỉ chạy trong những sheet DC, NTCT, NTBT thôi nhé. mong được mọi người giúp chứ đừng mở file lên thấy lu bu đóng file luôn. ^^
    http://www.mediafire.com/download/n4...2x/HosoKCS.rar
    https://www.fshare.vn/file/GOSNMTZBA7TB

thuhongnt Guest
    Bạn viết dưới dạng 1 hàm người dùng, nhưng lại làm những công việc của 1 macro là sao?

Bạn nên chuyển sang 1 macro có nhận tham biến; Khi đó muốn nó hoạt động ở khu vực nào mà chả được.
    Ví dụ:

Mã nguồn PHP:
    SuB CommPic(Pic As String, Cel As Range) End Sub  
    Còn bây giờ mà nó không chưỡi bạn là may lắm rồi còn gì!

jonnyt240 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HYen17
    Bạn viết dưới dạng 1 hàm người dùng, nhưng lại làm những công việc của 1 macro là sao?

Bạn nên chuyển sang 1 macro có nhận tham biến; Khi đó muốn nó hoạt động ở khu vực nào mà chả được.
    Ví dụ:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">PHP Code:
    </div>
    </div>
    </div>
    sửa giùm luôn đi bác. mình biết sửa thì còn hỏi làm gì. mà ai chửi cơ ?
    code thì mình tìm trên diễn đàn chứ có viết ra đâu mà biết sửa.

dinh0012 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi langtuchungtinh360
    sửa giùm luôn đi bác. mình biết sửa thì còn hỏi làm gì.</font> mà ai chửi cơ ?
    <font color="#ff0000">code thì mình tìm trên diễn đàn chứ có viết ra đâu mà biết sửa
    .
    Chắc bạn cũng như tôi, hay ai đó khác,............và bữa giờ có xem qua, và tham gia 1 số topic của bạn, và thẳng thắng góp ý với bạn là:
    1. Đã lập topic ..........thì ý chính ở đây là: 1 là chia sẽ, 2 là nhờ trợ giúp, ........3 trở lên có thể cái gì đó khác (ta không bàn)
    2. Trường hợp của bạn ở đây là nhờ giúp.............
    3. Cho dù bạn có tự viết, hay bạn copy của ai đó trên GPE...............thì làm sao người khác biết bạn là bạn đi copy hay bạn viết.......... Hơn ai hết bạn là người rõ nhất!
    4. Và hôm giờ theo gõi topic của bạn...........thấy bạn có thái độ rất kỳ cục..........(đại khái là........mình biết mà còn hỏi làm gì, .hay gì gì đó...........)
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...80n-hi%CC%80nh
    5. Đôi khi những ý đó là do bạn tính thẳng nên nói ngay.............nhưng như vậy sẽ làm cho ai đó (ai đó tham gia topic của bạn) sẽ có ác cảm,.........và chắc rằng họ sẽ bye bye bạn & không giúp bạn nữa........

Cho nên dù người ta nói gì.......thì mình cũng cẩn trọng...........và mình không biết mới đi nhờ giúp nên cho dù thế nào đi nũa cũng nhẹ nhàng và tôn trọng ai đó thì sẽ được trợ giúp & cho dù nó có làm mình khó chịu tí xíu![IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

Chúc bạn thành công! mai mắn!

Ý bác Hải Yến chửi ở đây nghĩa là code báo lỗi chứ không ai chửi cả. Câu lệnh gây chậm là Application.Volatile, bạn thử bỏ đi xem được không? Nếu không, code trên là của "người mà ai cũng biết là ai đấy", bạn thử nhờ trực tiếp xem.

chucvn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HYen17
    Chắc bạn & mọi người nên bắt đầu lại từ đầu vớ file này. Điều này giúp bạn đỡ xà quần trong mớ bòng bong này;

Nếu bạn đồng í ta sẽ cùng nhau thiết kế lại CSDL của bạn.

Để vậy, bạn nên đưa các trang tính dữ liệu ban đầu (dữ liệu nguồn) lên diễn đàn
    Mọi người sẽ góp í cách tốt nhất để xử lí CSDL mới của bạn bài bản & chu toàn hơn.

Thân ái!
    thì file gốc là nó đó bác. file để có dữ liệu điền vào chỉ là số liệu thép với khối lượng bê tông thôi.

MrBen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ndu96081631
    Cá với bạn rằng: File của bạn chậm không phải do ComPic mà ra. Bạn có thể thử nghiệm bằng cách xóa thằng ComPic đi xem có nhanh hơn chút nào không
    File của bạn như một đống hổn độn, toàn xài sự kiện Worksheet_Activate nên cứ chọn vào sheet nào là nó "lết" một hồi lâu
    Nhìn vào "rừng" code thấy choáng quá! Không ai sửa nỗi cho bạn đâu!
    --------------------------
    Nếu không biết code thì cứ xài dạng bình thường đi (công thức thường) cho dễ bảo trì. Còn đã đụng đến code thì cái nào phải chắc ăn cái đó. Bạ đâu trên mạng có gì cứ "hốt" hết về xài.. lâu dần cái file sẽ biến thành đống rác là cái chắc
    cảm ơn thầy ạ. thì mục đích của em là cho nó tự chạy luôn ấy. hễ chọn đến sheet nào là nó chạy sheet đó luôn. chứ nhiều nút bấm lu bu quá thầy ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối