Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Gửi mọi người file excel kế toán theo hình thức chứng từ ghi sổ

hvu45678 Guest

Gửi mọi người file excel kế toán theo hình thức chứng từ ghi sổ

phuongdtn Guest
    Mình gửi lại file excel kế toán theo hình thức chứng từ ghi sổ đã cập nhật thêm cột số chứng từ.
    Do đã sử dụng hết dung lượng upload lên diễn đàn nên mình gửi file lên 4shard.com, lần này mình gửi cả file dùng cho Excel 2007. Mọi người xem và cho ý kiến nhé!
    File dùng cho Excel 2003
    http://www.4shared.com/document/czpj...DATE_2003.html
    File dùng cho Excel 2007
    http://www.4shared.com/file/Qm97gJlP...DATE_2007.html

thuyduong Guest
    File này quá nặng (23Mb). Mỗi TK là 1 sheet (18 sheet). Mỗi sheet công thức kéo cho 9 cột và 2000 dòng. Nhiêu đó công thức đủ làm cho máy chạy ì ạch, thực ra vẫn thiếu. Vì dư liệu kế toán thực tế 10.000 dòng là ít. Và số TK không chỉ 18, có thể lên đến 40 - 50. Thêm 30 sheet giống vậy nữa, không biết file sẽ lớn đến đâu và ì ạch đến đâu.
    Nếu làm mở rộng "1 lần cho tất cả" thành "1 sheet cho tất cả", thì dung lượng và tốc độ giảm xuống ít nhất 9/10, chỉ còn 1/10.

Quốc Toàn Guest
    Minh cũng đã xem lại và đang tính đến duyệt các tài khoản trong 2 - 3 sheet, không chia mỗi tài khoản 1 sheet nữa, tuy nhiên vẫn chưa rỗi thời gian để làm, khất mọi người sau vậy

viettopcare Guest
    Mình đã cố mở file bạn gửi nhưng không mở được bạn có thể chỉ dẫn cụ thể hơn không? Cảm ơn bạn nhiều

thanhtruc02 Guest
    bạn ơi, sao mình muốn sử dụng file toàn đòi pass

vanvuive Guest
    Mình có tải về nhưng khi mình làm thì không thể chỉnh sửa được theo ý mình, bạn cho mình hướng dẫn nhé.
    Thanks!

hoatran123456 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi adua29
    Mình không phải dân kế toán nhưng thích excel nên lập file này.
    Có hướng dẫn cụ thể để sử dụng.
    Mục đính tiêu chí sử dụng là "NHẬP 1 LẦN CHO TẤT CẢ"
    Mọi người xem và cho ý kiến đóng góp nhé!
    Nếu tích cực đóng góp ý kiến, mình sẽ cố gắng hoàn thiện nó!
    Hehe...đúng là k phải dân kế toán nên lập file, nhìn vào mờ cả con mắt. Bạn nên tìm hiểu sơ về kế toán một tí rồi lập sổ. Trong Quyết định 48.2006.BTC hoặc Quyết định 15.2006.BTC sẽ có mẫu biểu sổ của kế toán mà bạn cần.
    Ah, trong file bạn nên tạo một sheet main để đến các liên kết với các sổ cần đến. Chứ file của bạn mà tìm sổ chắc chết quá, lật từng sheet từng sheet mờ cả mắt. Còn sổ chi tiết tài khoản, mẫu biểu đều giống nhau, bạn nên tổng hợp trong một sheet thôi rồi dùng công thức lọc cho gọn.
    Mình cũng đang thiết lập lại file sổ kế toán của mình, khi nào xong, up cho mọi người xem thử...^^

ban ơi sao mình không tải xuống được.
    [IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG]

vipkongtu Guest
    cho em hoi van de nay voi ah
    e làm xong rồi, sau đó muốn coppy số cái sang trang khác để chỉnh sửa ( ví dụ như thêm dòng, xóa dòng). nhưng mỗi lần e lọc số thì tất cả các số đều chạy theo (tức là e cọp py số 111, 112...911,rồi sau đó e vào số 111 để chỉnh sửa thì nó lại hiện số cuối cùng mà e lọc bên file chính là số 911. vậy làm sao để em sửa đây ah. giúp e với

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối