Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36

Chủ đề: File Add_Ins chuyên định dạng sổ kế toán chiết từ phần mềm kế toán Sông Đà (UNESCO)

hoangchuot Guest
    Nguyên nhân là do code "Sub Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" anh ạ. Code này copy sheet đầu tiên trong file ra 1 file mới sau đó save đè lên file trước đó. Thì giờ phải sửa thành copy tất cả sheet và chuyển định dạng đổi với sheet đang active anh ạ. Anh xem sửa lại code này hộ em nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hung2412
    Code đầu ở #1 thì không có vụ đổi Font. Còn Code sau thì có vụ đổi Font nhưng bị xóa Sheet. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

mevabe Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    Nguyên nhân là do code "Sub Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" anh ạ. Code này copy sheet đầu tiên trong file ra 1 file mới sau đó save đè lên file trước đó. Thì giờ phải sửa thành copy tất cả sheet và chuyển định dạng đổi với sheet đang active anh ạ. Anh xem sửa lại code này hộ em nhé.
    Tôi đang bí đoạn đó đấy. Bạn thử nghiên cứu xem.

duykhanhqb12 Guest
    hic, e sửa lại cái code đấy thành thế này là được, không biết có vấn đề gì không:

Tôi đang bí đoạn đó đấy. Bạn thử nghiên cứu xem.

anhlinh123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    hic, e sửa lại cái code đấy thành thế này là được, không biết có vấn đề gì không:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Bạn thử chạy Code xong rồi thì Close File đó đi rồi bật lại xem có bị lỗi Font hay không?

maijenny Guest
    Không bị lỗi đâu anh. Nhưng có điều nó đổi font tất cả các sheet trong file luôn, mà em chỉ muốn đổi font và định dạng sheet đang mở thôi.

Bạn thử chạy Code xong rồi thì Close File đó đi rồi bật lại xem có bị lỗi Font hay không?

Trích dẫn Gửi bởi love04
    Không bị lỗi đâu anh. Nhưng có điều nó đổi font tất cả các sheet trong file luôn, mà em chỉ muốn đổi font và định dạng sheet đang mở thôi.
    Ah, đúng là nó đổi Font hết các Sheet (Không thay đổi được đâu).
    Chắc là bạn đang dùng office 2003 phải không?

anhlinh123 Guest
    E đang dùng Office 2010 anh ạ

Ah, đúng là nó đổi Font hết các Sheet (Không thay đổi được đâu).
    Chắc là bạn đang dùng office 2003 phải không?

tanhaiha Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    E đang dùng Office 2010 anh ạ
    Uhm, vậy thì cứ theo File sửa mà xài thôi.

hongmai123 Guest
    Code này đổi được cả font hay quá anh ạ. Nhưng Sổ cái vẫn bị mất dòng như code trước anh ạ, với lại chạy xong thì file excel chỉ còn lại 1 sheet duy nhất, các sheet khác của em đều bị xóa anh ạ.

Bạn dùng File Add_Ins này xem.

sonhp Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    Code này đổi được cả font hay quá anh ạ. Nhưng Sổ cái vẫn bị mất dòng như code trước anh ạ, với lại chạy xong thì file excel chỉ còn lại 1 sheet duy nhất, các sheet khác của em đều bị xóa anh ạ.
    Khoan nói tới các sheet khác bị xóa. Sổ cái không bị mất dòng đâu, ví dụ như là dòng 8 và dòng 9 có có cùng ký hiệu là DT01 thì gộp vào làm 1 dòng cho gọn (Tất nhiên số liệu cũng cộng lại với nhau tương ứng).

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối