Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36

Chủ đề: File Add_Ins chuyên định dạng sổ kế toán chiết từ phần mềm kế toán Sông Đà (UNESCO)

haoleluxuryhome Guest
    Anh ơi, em biết là như vậy rồi, nhưng em cần giữ nguyên dòng như vậy, không được cộng các dòng anh ạ.

Trích dẫn Gửi bởi hung2412
    Khoan nói tới các sheet khác bị xóa. Sổ cái không bị mất dòng đâu, ví dụ như là dòng 8 và dòng 9 có có cùng ký hiệu là DT01 thì gộp vào làm 1 dòng (Tất nhiên số liệu cũng cộng lại với nhau tương ứng).

Trích dẫn Gửi bởi love04
    Anh ơi, em biết là như vậy rồi, nhưng em cần giữ nguyên dòng như vậy, không được cộng các dòng anh ạ.
    Nếu vậy bạn Download cái File Add_Ins ở dưới xem sao.

ngohuutri Guest
    File này anh em đã chia sẻ thì ta cứ việc dùng (Trong code có Rem tên Hung nên chắc đây là code của chính chủ Topic rồi), đây là file gồm có 3 Module sử lý dữ liệu. Nói chung, code dang này thì yêu cầu file sử lý phải đúng mẫu nếu không nó đi đến đâu có trời biết. Để tùy biến ta có thể chỉnh sửa code bằng cách tải file này về máy rồi đổi đuôi .XLA thành .XLS là mở bình thường thôi. Với anh em GPE thì code này cũng có thể hoàn thiện thêm. Mình ví dụ đoạn code sau

Mã:
    '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
    For Each Rng In Range("K7")
            If Evaluate("MOD(" & Rng.Address & ", 1)") = 0 Then
                Rng.NumberFormat = "#,##0"
            Else
                Rng.NumberFormat = "#,##0.0#"
            End If
        Next
    ''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
    Nếu là tôi thì tôi sẽ viết:

Mã:
    Range("K7").NumberFormat=IIf(Mod(Range("K7"),1)=0, "#,##0","#,##0.0#")
    Cám ơn bạn đã chia sẻ cống sức của mình, tiếc là mình không có điều kiện sử dụng.

intembaohanh Guest
    Code của anh rất hữu ích với e. Cảm ơn anh nhiều, nhưng anh có thể sửa hộ em 1 số chỗ được không ạ:
    - Chỉ thực hiện định dạng sổ mà không xóa các sheet khác trong file.
    - Không thực hiện Merge các ô.
    - Với "Sổ cái tài khoản" thì thêm cột D, G, H, đồng thời đặt tên cột và công thức như trong file em đính kèm.
    [IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]

Nếu vậy bạn Download cái File Add_Ins ở dưới xem sao.

phamnga25 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    Code của anh rất hữu ích với e. Cảm ơn anh nhiều, nhưng anh có thể sửa hộ em 1 số chỗ được không ạ:
    - Chỉ thực hiện định dạng sổ mà không xóa các sheet khác trong file.
    - Không thực hiện Merge các ô.
    - Với "Sổ cái tài khoản" thì thêm cột D, G, H, đồng thời đặt tên cột và công thức như trong file em đính kèm.
    [IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a44.gif[/IMG]
    Vấn đề 1 thì tôi nghĩ chưa ra. Còn Vấn đề 2 và 3 thì tôi làm được. Bạn Download File ở dưới nhé.

hohazz Guest
    Hic, code đầu bài anh up nó chỉ đổi định dạng còn các sheet khác vẫn giữ nguyên, đến code về sau anh gửi thì nó mới bị xóa các sheet khác thôi, em tưởng là anh viết thêm code gì đó vào code sau nên mới thế chứ. Em muốn giữ nguyên các sheet khác vì em muốn giữ lại sheet gốc ban đầu và trong quá trình làm còn copy các sheet khác vào nữa.
    Anh nghiên cứu giúp em nhé. [IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG]

Vấn đề 1 thì tôi nghĩ chưa ra. Còn Vấn đề 2 và 3 thì tôi làm được. Bạn Download File ở dưới nhé.

Trích dẫn Gửi bởi love04
    Hic, code đầu bài anh up nó chỉ đổi định dạng còn các sheet khác vẫn giữ nguyên, đến code về sau anh gửi thì nó mới bị xóa các sheet khác thôi, em tưởng là anh viết thêm code gì đó vào code sau nên mới thế chứ. Em muốn giữ nguyên các sheet khác vì em muốn giữ lại sheet gốc ban đầu và trong quá trình làm còn copy các sheet khác vào nữa.
    Anh nghiên cứu giúp em nhé. [IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a03.gif[/IMG]
    Code đầu ở #1 thì không có vụ đổi Font. Còn Code sau thì có vụ đổi Font nhưng bị xóa Sheet. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

NguyenDung Guest
    Trích dẫn Gửi bởi love04
    Khi code " Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" chạy thìCode bên trên nếu chọn No hoặc Cancel thì nó hiện ra cái bảng báo lỗi gì đó. Khi code " Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" chạy, em muốn nếu chọn Yes thì nó thay còn Chọn No hoặc Cancel thì nó không thực hiện gì cả thì phải sửa code thế nào anh nhỉ.
    Bạn thử Download cái này xem.

honghoa Guest
    Ơ, code này là code xóa tất cả các sheet chỉ để lại sheet 1 đấy chứ anh.

Bạn thử Download cái này xem.

Thietbigiadinh Guest
    Khi code " Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" chạy thìCode bên trên nếu chọn No hoặc Cancel thì nó hiện ra cái bảng báo lỗi gì đó. Khi code " Chua_loi_Font_bi_hoi_cham()" chạy, em muốn nếu chọn Yes thì nó thay còn Chọn No hoặc Cancel thì nó không thực hiện gì cả thì phải sửa code thế nào anh nhỉ.

Uhm, vậy thì cứ theo File sửa mà xài thôi.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối