Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: [HELP]Quản lý hàng hóa, khách hàng theo thời gian

[HELP]Quản lý hàng hóa, khách hàng theo thời gian

Nhờ các a/c/e giúp lọc theo khoảng thời gian:

Mình có CH nhỏ, dùng file excel quản lý khách hàng và xuất nhập hàng hóa hàng ngày như trong file đính kèm. Nhưng hiện tại khách hàng nợ (sheet Sổ chi tiết.131), nợ nhà sx (Sheet Sổ chi tiết.331), xuất nhập hàng hóa (Nhật ký mua/bán hàng) chưa lọc được theo khoảng thời gian mình mong muốn (VD muốn xem khách A lấy bao nhiêu hàng từ 2/6/2016 đến 3/7/2016).

Vậy xin nhờ ace biết làm giúp mình. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

muamuathu12 Guest
    tạo cột phụ để lấy dữ liệu

thieuk55 Guest
    tạo cột phụ để lấy dữ liệu

lucieshop Guest
    bạn muốn lọc ở sheet nhật ký bán hàng, hay xuất ra 1 sheet mới, hay tổng hợp từ nhiều sheet? Bạn nói cụ thể hơn với

hanh.tn88 Guest
    Mục đích lọc theo thời gian để mình quản lý tốt hơn, cụ thể hơn về: công nợ của khách, xuất nhập hàng hóa từng thời điểm.

VD trong khoảng thời gian từ ngày 2/6 đến 6/7: - Khách hàng A lấy bao nhiêu hàng, loại hàng gì? Mặt hàng X nhập bao nhiêu, xuất bao nhiêu?
    (Chỉ có 2 sheet Nhật ký bán/mua hàng là ghi chép nhập/xuất hàng ngày nên có ghi ngày chi tiết)

Mình không biết về excel nên ko rõ nên làm thế nào là thuận tiện, đơn giản nhất. Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp ạ, Nếu lọc được ngay trong các sheet có sẵn: Sổ chi tiết.131 (lọc theo dõi công nợ khách hàng); sổ chi tiết 331(lọc theo dõi nhập hàng) thì tốt nhất, không thì xuất ra sheet mới, hay lọc ngay trong sheet có sẵn đều được .

lehieuh90 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi presario2000
    Mục đích lọc theo thời gian để mình quản lý tốt hơn, cụ thể hơn về: công nợ của khách, xuất nhập hàng hóa từng thời điểm.

VD trong khoảng thời gian từ ngày 2/6 đến 6/7: - Khách hàng A lấy bao nhiêu hàng, loại hàng gì? Mặt hàng X nhập bao nhiêu, xuất bao nhiêu?
    (Chỉ có 2 sheet Nhật ký bán/mua hàng là ghi chép nhập/xuất hàng ngày nên có ghi ngày chi tiết)

Mình không biết về excel nên ko rõ nên làm thế nào là thuận tiện, đơn giản nhất. Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp ạ, Nếu lọc được ngay trong các sheet có sẵn: Sổ chi tiết.131 (lọc theo dõi công nợ khách hàng); sổ chi tiết 331(lọc theo dõi nhập hàng) thì tốt nhất, không thì xuất ra sheet mới, hay lọc ngay trong sheet có sẵn đều được .
    Vấn đề này giải quyết đơn giản thôi, đấy là bh bạn setup lại cấu trúc dữ liệu, bỏ mấy cái gộp ô đi và chuyển dòng tính tổng cộng ra 1 vị trí khác là sẽ lọc được.
    Cá nhân tôi có lời khuyên là tốt nhất là đừng bao giờ gộp ô cho đỡ bị lỗi dữ liệu, thik nhìn đẹp mắt thì thiếu gì cách chỉnh khác [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]