Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cần giúp đỡ trích lọc dữ liệu

PhamQuangVinh Guest
    mình có chạy thử file excel của bạn thì hình như là bạn chỉ đặt công thức trong vùng tình nào đó thôi, vì khi mình nhập thử them nhiều dự liệu nũa thì nó không còn tự tính nữa, có cách nào tự động tính hoài không bạn vì tiệm của mình ngày it nhất là cũng trên 50 giao dịch, ngày đông thì cũng trên 100 giao dich bạn ah. bạn giúp mình làm tổng tien mặt, tổng tín dung, tổng $s, tổng $c của tổng cáo nhân vin trong mỗi tháng. cảm ơn bạn nhiều

myphamuc Guest
    Vì cần thống kê theo ngày, nên làm bỡi VBA, bạn thích không?

Để vậy, các tên trang tính khơng nên lê thê làm chi. Ví dụ:
    Thay vì 'Chi tiết mỗi ngày' ta chỉ nên 'CTNgay'
    hay chỉ nên là 'DSach',. . . .

Cái nữa: Mã nhân viên nên có độ dài như nhau, như AP_03 cho C. Loan,. . . .

Ở trang 'CTNgay' ta nên:

1./ Xài mã, không nên xài tên (do có thể trùng tên họ về lâu dài sau này)
    2./ Nên bố trí tất cả theo cột & như vậy số cột sẽ ít đi & tăng số hàng lên; Không dưng mà Ô. BG làm số hàng lúc nào cũng hơn số lượng cột!
    Bố trí như bạn ngay đến xài VLOOKUP() cũng là hỡi ôi!
    3./ . . . .
    . . . . . .

Tạm thời là vậy & nếu thích thì chìu!

sownlee Guest
    Bạn làm kiểu gì cũng được nếu đáp ứng được cái mình cần là được mình cảm ơn bạn nhiều vì sự giúp đỡ, minh khoing biết gì nhiều về excel cả

vsneakerq Guest

Cần giúp đỡ trích lọc dữ liệu

chào mọi người
    em có file excel gồm 3 sheet
    sheet 1 dùng để nhập dữ liệu nhân vien làm viec, mỗi ngày. sheet 2 dung de nhập thong tin nhan viên, sheet 3 dự định làm trang chủ, làm mỗi nút button tương ứng với một nhân viên, khi bấm vào tên người nàp thì dữ liêu từ bản chi tiết mỗi ngày của người đó hiện ra và vi du như minh bấm vào tên A sang va minh chon ngay 6/6/15 thé nó hiển thị đúng dữ liệu ngày 6/6/15 của anh sang. mọi giúp đõ xin cam ơn

quynhvunb Guest
    Trích dẫn Gửi bởi toanht21
    bạn làm kiểu gì cũng được nếu đáp ứng được cái mình cần là được mình cảm ơn bạn nhiều vì sự giúp đỡ, minh khoing biết gì nhiều về excel cả
    dùng công thức nhé
    chọn mã thợ và ngày sẽ được kết quả