Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 42

Chủ đề: Lọc sổ cái trong NKC

chào thu nghi, bạn có code để làm như ví dụ bạn ko? như cái vd bạn làm đó?

thanhtruc02 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi acrylic
    chào thu nghi, bạn có code để làm như ví dụ bạn ko? chuyển 1 hay 2 nợ 1 có hoặc 1 nợ, 1 có, hay 2 có thành 1 nợ 1 có trên 1 dòng được ko bạn, như cái vd bạn làm đó? pm cho mình qua nick là acrylic_lqd@yahoo.com với nha. thanks bạn nhiều
    Bạn giả lập số liệu đưa lên đi. Làm 1 lần cụ thể luôn.

phunudep123 Guest
    VD-NKC-NKC.xls cái này bạn viết code, mà bị sai ở chỗ là 1nợ 2có, khi chuyển thành 1 nợ 1 có trên 1 dòng bị sai đó? bạn để ý kỹ ở phiếu chi 06,07 trả lương đó, sau khi chuyển đúng là phải n334,c111, n334, c138. bạn giúp mình sửa cái code lại cho đúng dc ko, mình cám ơn nhiều nha

phonghan Guest
    VD-NKC-NKC.xls cái này bạn viết code, mà bị sai ở chỗ là 1nợ 2có, khi chuyển thành 1 nợ 1 có trên 1 dòng bị sai đó? bạn để ý kỹ ở phiếu chi 06,07 trả lương đó, sau khi chuyển đúng là phải n334,c111, n334, c138. bạn giúp mình sửa cái code lại cho đúng dc ko, mình cám ơn nhiều nha
    Bài này tôi có làm cho bạn trên ex 2007. Sửa lại theo Ex 2003 nên chưa test hết điểm không phù hợp.
    Bạn kiểm tra xem thử.

data.xlsx cái này tới 3500 dòng, bạn chạy thử giúp mình nha, tại mấy file của mình làm toàn là trên 10.000 dòng ko à, hix, thanks bạn nhiều nhiều

ngochoang7978 Guest
    data.xlsx cái này tới 3500 dòng, bạn chạy thử giúp mình nha, tại mấy file của mình làm toàn là trên 10.000 dòng ko à, hix, thanks bạn nhiều nhiều
    Bạn test lại nhé.
    Không chịu nói trước Ex 2007, mất công 1 chút. Dữ liệu OK thì làm OK.
    Làm xong mới thấy, bạn sửa cột ngày (A) thành date nhé.

thu nghi ơi, ví dụ mình muốn mở size ra thì chỉnh ở chỗ nào, cái file của bạn chỉ chạy dc khi số dòng nhỏ hơn 1000 thôi, còn lỡn hơn 1000 dòng thì bị lỗi, ko chạy dc

duongphungbds Guest
    thu nghi ơi, ví dụ mình muốn mở size ra thì chỉnh ở chỗ nào, cái file của bạn chỉ chạy dc khi số dòng nhỏ hơn 1000 thôi, còn lỡn hơn 1000 dòng thì bị lỗi, ko chạy dc
    Bạn nên đưa 1000 dòng, không cần diễn giải, tôi sẽ làm cho, vì file này tôi đã làm trên Excel 2007 có sort theo > 3 điều kiện. File đó số ct là duy nhất và có tính theo cột ngày HT.
    Tôi biết cái sai rồi, chờ bạn đưa data có thêm ngày HT tôi làm cho, còn nếu kg thì sửa code lại lâu lắm.

bạn oi, bưa trc minh test dc may file dc roi, nhưng tới file này thì chạy ko dc, mình sửa mãi mà ko dc, hix, bạn giúp mình với( file mình trên 10.000 dòng nha)
    Bạn phải có đầy đủ soct tì mới có tiêu thức mà lọc chớ. Cột B không dc để trống.
    Tôi tự thêm vào các soCT bắt đầu là A.
    Bữa sau nhớ sort NKC_Goc theo ngày, soct nhé. Tôi thêm 1 đoạn code sort NKC_Goc rồi.
    Theo file kèm.

mrtho88hnn Guest
    đầy nè bạn, mình thử lấp ô soct lại rồi, mà vẫn ko dc, nó vẫn báo lỗi, hix

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối