Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Dòng ngân lưu là gì?

abc.xyz Guest
    theo mình chỉ dong ngân lưu= dòng tiền(cash flow) ý:
    Là toàn bộ khoản thu và chi của dự án đầu tư trong thời gian nhất định.
    Lưu ý: Khấu hao không phải là khoản thu hay chi của doanh nghiệp mà là khoản giảm trừ thu nhập chịu thuế của doanh nghiệp(vì khấu hao ảnh hưởng đến lợi nhuận của doanh nghiệp)

anhngoctmy Guest
    theo như mình học thì khấu hao không được đưa vào bản lưu chuyển tiền tệ trực tiếp
    nếu lỡ đưa vào cash in thì nhất định phải đưa vào cả dòng cash out trong mục tổng giá thành

thanhtan1991 Guest
    Các bạn cho mình hỏi, trong báo cáo ngân lưu, Khoản tiền mặt được duy trì thế nào?
    Ví dụ, hôm nay doanh nghiệp lấy tiền từ quỷ tiền mặt để giao dịch khi đó quỷ tiền mặt đó sẽ bị hụt so với nhu cầu. Để bù đắp lại, khoản hụt đó sẽ lấy từ đâu? Và lấy khi nào? (lấy ngay sao?)
    Mình cám ơn!

jindovn Guest
    Các bạn cho mình hỏi thêm,
    Thay vì công ty thuê một miếng đất để xây dựng nhà xưởng với giá 1000/năm, công ty đã sử dụng củu sở hữu. thì khoản chi phí cơ hội đó có tính vào chi phí hoạt động không?
    Mình cám ơn

Bạn ơi cho mình hỏi
    - Tại sau lại đưa chi phí cơ hội vào DA và tại sau lại loại bỏ chi phí chìm ? Mình không hiểu . Mong bạn giải thích dùm

tranhiep_116 Guest
    hi, mới search google ra được page này. Cảm ơn các tiền bối, mình cũng cực kỳ bối rối với cái vụ Ngân Lưu

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12