Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Chủ đề: Gửi tặng các bạn file phân tích báo cáo tài chính doanh nghiệp

Gửi tặng các bạn file phân tích báo cáo tài chính doanh nghiệp

Nếu bạn làm trong lính vực Ngân hàng thì Khi quyết định cho vay đối với một doanh nghiệp việc phân tích báo cáo tài chính của họ là vô cùng quan trọng. Mình xin tặng mọi người file phân tích bằng Excel mình làm tương đối khoa học. Nếu ai có thể bố trí đẹp, hợp lý hơn thì có thể góp ý cho mọi người

zimmypro88 Guest
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ tài liệu rất hay. Nhưng nếu các chỉ tiêu tại bảng cân đối được chi tiết thêm một chút nữa ( VD mục tiền và tương đương tiền: - Tiền gửi ngân hàng, tiền mặt tại quỹ, Mục tài sản cố định có thêm chi tiết về khấu hao...). Thì sẽ giúp cho việc phân tích tài chính chính xác hơn nữa. Thân.

MrBen Guest
    @ Phanhanhdai:

File này sau khi nhập số liệu vào, export ra là có thể Copy/paste vào Tờ trình tín dụng đúng không bạn ? Như thế thì tôi góp ý một số vấn đề sau:

- File này bạn mà bổ sung thêm phần export ra Báo cáo LCTT nữa thì hoàn thiện hơn.

- Ở BCĐKT, bạn đã rút gọn quá nhiều chỉ tiêu, chỉ giữ lại những chi tiêu quan trọng để tính các chỉ số tài chính. Nhưng thực tế đối với các DN lớn (thậm chí DN vừa), những phần mà bạn rút gọn đi nói nên rất nhiều điều.

- Phần các chỉ tiêu tham khảo, đúng là để tham khảo thật [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]. Còn để được gọi là "dùng được", một số Ngân hàng VN hiện này đã mua Bộ chỉ tiêu của Kiểm toán E&Y từ đó xây dựng nên chính sách khách hàng. Giá trị hợp đồng khoảng 100 K USD.[IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG].

- Nếu cải tiến thêm 1 chút, có thể nhập báo cáo tài chính Quý/tháng năm N (hay tại 1 thời điểm bất kỳ),từ đó có những so sánh với Kế hoạch cả năm thì sẽ hoàn thiện hơn (mà thực tế thường xuyên xảy ra. VD tờ trình hạn mức cho DN làm vào thời điểm 30/5 chẳng hạn, chẳng có lý gì bạn không đưa số liệu tài chính đến hết 30/3 hay 30/4 vào trờ trình cả đúng không )

ketoanbacviet79 Guest
    Mình cũng bị lỗi font không đọc được, nhưng cũng cảm ơn bạn rất nhiều

manhdc Guest
    Bạn phanhanhdai có thể hướng dẫn thêm cách xuất qua word được không? Thanks bạn!

nhathp1991 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phucbi56
    Bạn phanhanhdai có thể hướng dẫn thêm cách xuất qua word được không? Thanks bạn!
    Ctrl + C --> Ctrl + V --> OK

galuoi92 Guest
    bạn ơi, bị lỗi font rồi, bạn sử dụng font nào vậy? hướng dẫn mình cách khắc phục nha! thanks

bạn có bài phân tích trên word hok, up lên cho mọi người lun đi
    mình làm được phần tính toán các chỉ số rồi mà không biết phân tích bằng lời

caynguqua Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nomater
    bạn ơi, bị lỗi font rồi, bạn sử dụng font nào vậy? hướng dẫn mình cách khắc phục nha! thanks
    Bạn tải font .vntime về dùng nhé. Lên google lấy đường link

vietglass68 Guest
    mình bị lỗi font ko đọc hết được, tuy nhiên cảm ơn bạn nhiều!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối