Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Xin hỏi công thức để auto tính thời gian hoàn vốn Dự án

Trích dẫn Gửi bởi nguyen van hoang
    Bạn xem thử có đúng ý mình không nhé!
    Chúc bạn có 1 ngày nghỉ lễ QTLĐ vui vẻ và khỏe mạnh.
    Bạn nên kt lại nhé. Người ta đang cần là năm dương và nhỏ nhất cơ mà, nên nó không nhất thiết ở năm thuws5,6 mà có thể ở năm khác 10,11....

Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    Bạn nên kt lại nhé. Người ta đang cần là năm dương và nhỏ nhất cơ mà, nên nó không nhất thiết ở năm thuws5,6 mà có thể ở năm khác 10,11....
    Chưa hiểu ý của bạn lắm
    Kết quả cho ra 5,44 đúng với ý của đầu bài vả lại bạn có chạy phân tích độ nhạy hay thay đổi thông số, vòng đời của dự án thì 10, 11 năm nó cũng tự thay đổi theo thôi chứ không biết còn cần đi tìm gì nữa nhỉ?

hoahuongduong Guest
    Chưa hiểu ý của bạn lắm
    Kết quả cho ra 5,44 đúng với ý của đầu bài vả lại bạn có chạy phân tích độ nhạy hay thay đổi thông số, vòng đời của dự án thì 10, 11 năm nó cũng tự thay đổi theo thôi chứ không biết còn cần đi tìm gì nữa nhỉ?
    Hic, bạn đọc phần bôi vàng dể hiểu nhé.

thongtinchungcu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanluu1989
    Hic, bạn đọc phần bôi vàng dể hiểu nhé.
    (các giá trị trong công thứcnhư sau =Giá trị 1+ (-Giá trị 2)/( Giá trị 3)) < Công thức đề đưa ra>
    "=IF(OR(I8<=-$C$7,H8>-$C$7),"-",H5+(-$C$7-H8)/I7)" <Công thức tôi đưa ra>

Giá trị 1+ (-Giá trị 2)/( Giá trị 3)) Có khác H5+(-$C$7-H8)/I7 theo bạn có giống nhau?

thaoduoc Guest
    (các giá trị trong công thứcnhư sau =Giá trị 1+ (-Giá trị 2)/( Giá trị 3)) < Công thức đề đưa ra>
    "=IF(OR(I8<=-$C$7,H8>-$C$7),"-",H5+(-$C$7-H8)/I7)" <Công thức tôi đưa ra>

Giá trị 1+ (-Giá trị 2)/( Giá trị 3)) Có khác H5+(-$C$7-H8)/I7 theo bạn có giống nhau?
    Mình đã xem lại file của bạn. Bạn đã thay đổi công thức ở D8. hic

tienhuy111 Guest

Xin hỏi công thức để auto tính thời gian hoàn vốn Dự án

Xin chào các Anh/Chị,

Xiin được mọi người chỉ dẫn công thức tự động tính thời gian hoàn vốn của dự án, tôi đính kèm file nhờ các Anh/chị chỉ dẫn, cảm ơn mọi người rất nhiều!!

daochungta Guest
    Khi có ai đó hỏi đường đi, tôi sẽ tìm cách chỉ đường gần nhất để người tìm đường đỡ mệt sức. theo tôi được biết thì ít nhất có trên 5 phương pháp để tính Thời gian hoàn vốn dự án.
    Có một điều tôi chưa hiểu trong bài này là tại sao lại sử dụng 2 dòng tiền khác nhau để tính NPV và IRR ???

chandat Guest
    Trích dẫn Gửi bởi NamThienVu
    Xin chào các Anh/Chị,

Xiin được mọi người chỉ dẫn công thức tự động tính thời gian hoàn vốn của dự án, tôi đính kèm file nhờ các Anh/chị chỉ dẫn, cảm ơn mọi người rất nhiều!!

Bạn dùng công thức mảng sau (sau khi điền ct nhấn Ctrl + Shift + Enter)
    C12 =MATCH(MIN(IF($D$8:$N$8<0,"",$D$8:$N$8)),$D$8:$N$8 ,0) -1 -(INDEX($D$8:$N$8,1,MATCH(MIN(IF($D$8:$N$8<0,"",$D$ 8:$N$8)),$D$8:$N$8,0) -1)/INDEX($D$7:$N$7,1,MATCH(MIN(IF($D$8:$N$8<0,"",$D$8 :$N$8)),$D$8:$N$8,0)))