Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: Nhờ tính số giờ tăng ca trong excel

phatthu Guest
    các bác cho em hỏi. em muốn tính thời gian tăng ca trong 1 ngày thì dùng công thức như thế nào ạ. Cả cái thời gian OT với Thời gian Ho nữa. OT là tổng thời gian mình OT , con HO là tổng thời gian mình làm ngày HO. Ngày HO làm bao nhiêu tiếng thì tính là bấy nhiêu tiếng tăng ca. Thời gian tăng ca trong 1 ngày bình thường là 1:25 với đk làm từ 20h đến 8h. các bác giúp em với

mrjackhero Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thichyeutn
    các bác cho em hỏi. em muốn tính thời gian tăng ca trong 1 ngày thì dùng công thức như thế nào ạ. Cả cái thời gian OT với Thời gian Ho nữa. OT là tổng thời gian mình OT , con HO là tổng thời gian mình làm ngày HO. Ngày HO làm bao nhiêu tiếng thì tính là bấy nhiêu tiếng tăng ca. Thời gian tăng ca trong 1 ngày bình thường là 1:25 với đk làm từ 20h đến 8h. các bác giúp em với
    Dữ liệu không có, kết quả càng không, cách tính không nốt. Chỉ thấy toàn ỚT với HO không à. Chắc ăn ớt bị ho [IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]

1aido Guest
    xin lỗi bạn. bản này mình làm vội quá. không để ý. giờ vào là 20h giờ ra là 8h. từ 6h35 trở đi là giờ tăng ca. tức là được tăng ca 1h25 đấy là ngày OT. Còn ngày HO thì tăng ca 11h . bạn lập công thức hộ mình với được không

gcat1 Guest
    xin lỗi bạn. bản này mình làm vội quá. không để ý. giờ vào là 20h giờ ra là 8h. từ 6h35 trở đi là giờ tăng ca. tức là được tăng ca 1h25 đấy là ngày OT. Còn ngày HO thì tăng ca 11h . bạn lập công thức hộ mình với được không
    Bạn hãy đọc từng chữ một của bài #2 và bài này.
    Tôi thấy bạn cứ nói tắt và nghĩ người khác hiểu ngay được công việc mà bạn đang muốn làm thì phải?
    Muốn có kết quả mỹ mãn chính xác thì hỏi cũng phải chuẩn xác, chi tiết. Không vội + ẩu được đâu, bạn.

ganoipho6 Guest
    Mình dùng công thức mảng thế này, cách này có thể tính toán không tốt bằng cách của bác phuocam nhưng ý tưởng rất đơn giản và dễ nhớ hehe[IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]

nhuquynh Guest
    Tại mình làm 12 tiếng mỗi ngày lên không có thời gian online. Mình sửa lại rồi. Các bạn vào giúp mình với

bạn hướng dẫn cái công thức bạn lập cho mình được không killitmore ơi

saolaikhong Guest
    bạn hướng dẫn cái công thức bạn lập cho mình được không killitmore ơi
    Bạn tham khảo cách xài công thức mảng ở đây nhé, rất đầy đủ và chi tiết
    https://www.youtube.com/playlist?lis...36yNhWBb0f-nci

rungram90 Guest

Các bạn làm ơn tính hộ minh cái OT với. OT là thời gian tăng ca trong 1 ngày.
    Làm từ 20h đến 8h thì tính thời gian OT là 1:25
    Làm từ 20h đến 5h thì thời gian OT là không có
    Làm từ 8h đến 6h35 thì thời gian OT là 0. Từ sau 6h35 bắt đầu tính thời gian OT
    Ngày HO làm từ 20h đến 8h thì tính giờ HO là 9 tiếng
    Cột Tổng giờ OT là giờ OT trong 7 ngày trên. Giờ HO cũng vậy.
    Các bạn giúp mình với
    Thứ nhất: Trong file lại chả có số liệu nào ứng với dòng tôi đỏ đó cả; Như vậy sao có thể khẳng định công thức hay gì, gì đó sẽ đúng
    Thứ nhì: Đúng là đọc câu văn nữa nạc nữa mỡ ngán muốn chết!

Mình muốn xin đề nghị các bạn trong cộng đồng tẩy chay kiểu viết như thế này:

<div class="contentnote" style="border: 1px solid #CBE3B7;color:#468847;background-color:#DFF0D8;padding:5px;-moz-border-radius: 10px;
    border-radius: 10px;line-height: 1.5em;"> các bác cho em hỏi. em muốn tính thời gian tăng ca trong 1 ngày thì dùng công thức như thế nào ạ.
    Cả cái thời gian OT với Thời gian Ho nữa. OT là tổng thời gian mình OT , con HO là tổng thời gian mình làm ngày HO. Ngày HO làm bao nhiêu tiếng thì tính là bấy nhiêu tiếng tăng ca. Thời gian tăng ca trong 1 ngày bình thường là 1:25 với đk làm từ 20h đến 8h. các bác giúp em với</div>

Mình có cảm giác rằng, thiết kế này có thể cải đổi để xài công thức hay gì, gì khác tiện lợi hơn; Những mong là cảm giác mình sai!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12