Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Xin bảng tính lãi suất ngân hàng theo dư nợ giảm dần

ken_tt Guest

Xin bảng tính lãi suất ngân hàng theo dư nợ giảm dần

Chào các bác! Em mới tham gia diễn đàn, nhờ các bác giúp em một việc nhé : EM ngân hàng 100tr, lãi suất 12%/năm, thời hạn vay 36 tháng theo hình thức dư nợ giảm dần, trả gốc và lãi hàng tháng. Có bác nào có bảng Excel tính trả lãi vay ngân hàng không, cho em xin nhé. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!

Ngồi rảnh làm giúp bạn luôn. Xem file đính kèm nhé !

vsneakerq Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phuong1604
    Bạn xem lại xem vay 100.000.000 đ mà một tháng trả lãi 12.000.000đ thì lãi suất phải là 12%/Tháng chứ không phải là 12%/Năm. Thân

Trích dẫn Gửi bởi phuong1604
    Cảm ơn bạn đã reply cho mình thật nhanh , nhưng bạn kiểm tra hộ tớ với nhé, sao trả lãi tháng đầu tiên lên tới tận 12.000.000/tháng [IMG]images/smilies/a36.gif[/IMG], chỉ 1.000.000 thôi mà. Bạn kiểm tra và gửi lại giúp mình với nhé. Thanks

newbiess Guest
    Tôi đã update lại rồi, bạn điền dữ liệu vào chỗ màu xanh nhé !

sonhp Guest
    Bạn Phuong1604 xin giúp mình bảng tính đổi từ tỷ lệ lãi suất danh nghĩa ( lãi suất cho vay trả góp : (Tổng lãi + vốn gốc)/chia đều các kỳ ) ra thành tỷ lệ lãi suất thực với . Email cua minh là : omiennam@yahoo.com , cám ơn bạn thật thật nhiều .

Bạn vô đây nè, trong này mọi người thảo luận sôi nổi lắm
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ad.php?t=26906

vanniemtin Guest
    gui cac ban cach tinh lai suat lai vay hien nay tai cac ngan hang va cach tinh hien nay

tuyenco1011 Guest
    Chào bạn nhé!tớ mới tham gia vào diễn đàn,khá thú vị cậu nhỉ.Tớ cũng đang học Ecxel ứng dụng trong tài chính,nhưng tớ mới bắt đầu học thấy rất khó.Cám ơn tài liệu của cậu nhé hoangtuchut

Thanks bạn nhiều! Hic thử mượn 200tr và lãi thế chấp là 15% là tự nhiên thấy rợn người. Hic!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối