Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nhờ các bác xem hộ cách tĩnh lãi suất có ân hạn

quangngoc93 Guest

Nhờ các bác xem hộ cách tĩnh lãi suất có ân hạn

Trong file đính kèm mình giả sử vay một khoản tiền 15,000,000 cho 2 năm giải ngân 2009 và 2010, trong đó ân hạn nợ gốc 2 năm, và 1 năm trả làm 4 kỳ. các bác test giùm xem vậy có đúng ko ?

Các bác có thể chỉ giùm thêm cách tính nếu lãi suất nếu nó thay đổi 3 tháng 1 lần dc ko ?[IMG]images/smilies/a22.gif[/IMG]

huuhus Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kopite
    Trong file đính kèm mình giả sử vay một khoản tiền 15,000,000 cho 2 năm giải ngân 2009 và 2010, trong đó ân hạn nợ gốc 2 năm, và 1 năm trả làm 4 kỳ. các bác test giùm xem vậy có đúng ko ?

Các bác có thể chỉ giùm thêm cách tính nếu lãi suất nếu nó thay đổi 3 tháng 1 lần dc ko ?[IMG]images/smilies/a22.gif[/IMG]
    Vấn đề không khó nhưng yêu cầu của bạn hơi khó hiểu ? Bạn có thể đặt vấn đề lại một cách rõ hơn được không ?

blogxemer Guest
    help me please ......................

inxiseo Guest
    Chào bạn kopite. Khi tính lãi có thời hạn "ân hạn" trong đó tất nhiên ngân hàng sẽ tính tổng giữa lãi không ân hạn + lãi có ân hạn ( của số kỳ được ân hạn ).Phần này thuộc lĩnh vực chuyên ngành nhân hàng.
    CT : Lãi tiền vay = (Vo * na * l/s cho vay)+( Vo* (n+1)/2*l/s cho vay )
    Biến đổi CT này ta được:
    Lãi suất cho vay có ân hạn = Vo*([n+1]/2+na)*l/s cho vay
    Trong đó : Vo: Nợ gốc
    n : số kỳ hạn trả nợ
    na :số kỳ được ân hạn

angel1510 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi night_stars
    Chào bạn kopite. Khi tính lãi có thời hạn "ân hạn" trong đó tất nhiên ngân hàng sẽ tính tổng giữa lãi không ân hạn + lãi có ân hạn ( của số kỳ được ân hạn ).Phần này thuộc lĩnh vực chuyên ngành nhân hàng.
    CT : Lãi tiền vay = (Vo * na * l/s cho vay)+( Vo* (n+1)/2*l/s cho vay )
    Biến đổi CT này ta được:
    Lãi suất cho vay có ân hạn = Vo*([n+1]/2+na)*l/s cho vay
    Trong đó : Vo: Nợ gốc
    n : số kỳ hạn trả nợ
    na :số kỳ được ân hạn
    Cám ơn bạn, theo cách bạn tính thì đây có thể hiểu là tiền lãi nhập vô gốc phỉa không, đến hết ân hạn thì sẽ bắt đầu trả nợ, vụ này đúng kiểu trả góp [IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]