Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35

Chủ đề: Hỏi dùng hàm Vlookp với cột phụ

linhnguyen Guest
    Trích dẫn Gửi bởi phuocam
    Hên xui ...

=LOOKUP(2,1/(('Tong hop'!$A$3:$A$603=" " &A15)*('Tong hop'!$B$3:$B$603=B15)*('Tong hop'!$C$3:$C$603=C15)),'Tong hop'!$F$3:$F$603)
    Hàm này vẫn báo lỗi #N/A. Dù sao cũng cảm ơn bạn!

Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    E15 =SUMIFS('Tong hop'!$F$3:$F$603,'Tong hop'!$A$3:$A$603,"*"&A15,'Tong hop'!$B$3:$B$603,B15,'Tong hop'!$C$3:$C$603,C15)
    E17 =SUMIFS('Tong hop'!$J$3:$J$603,'Tong hop'!$A$3:$A$603,"*"&A15,'Tong hop'!$B$3:$B$603,B15,'Tong hop'!$C$3:$C$603,C15)
    Hàm này cũng k hiện ra số trắng tinh.Dù sao cũng cảm oan bạn! Kiểu này chắc điền thủ công quá!

thethongminhvn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nvtrung888
    Hàm này cũng k hiện ra số trắng tinh.Dù sao cũng cảm oan bạn! Kiểu này chắc điền thủ công quá!
    Công thức đúng rồi, chẳng qua bạn chưa biết cách dùng thôi

lalahoho Guest
    Bạn nêu hết yêu cầu lên đi, vì nếu chỉ cần áp dụng cho 1 ô thì bạn copy qua cho lẹ.

1. Ở đây Công thức tạo ra ở ô E15 có áp dụng cho các ô khác trong cùng cột E không, nghĩa là có áp dụng cho E16, E17, E18... không?

2. Với Cọc là 1B và Lý trình là Km0+013.55 thì bên Sheet Tổng Hợp còn có Lớp: 1,2,3,...
    Vậy thì sẽ lấy dữ liệu của lớp nào?

Bạn trả lời thêm 2 câu hỏi trên nha, vậy mới rõ vấn đề được.

hovafa Guest
    vãi mấy bác nhìn để hiểu rồi ra công thức được cũng hay. em xây dựng mà nhìn vào chả hiểu cần điền số nào vô chỗ nào để mà ra được công thức. chắc mới ra trường nên còn gà mờ.[IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG]

vanvuive Guest
    Uk mình k biết nên mới hỏi mọi người đây?
    Nhập hàm vào k hiện số lên mình cần hoặc lỗi #N/A bạn ơi!
    tập tin của bạn chỉ có đủ dữ liệu tính ô E15 và E17, nên chỉ mới lập công thức cho 2 ô đó thôi, muốn tính các ô khác bạn phải gởi lại tập tin khác có đủ dữ liệu, đặc biệt cột C của Sheet1

thuthuy1991 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    tập tin của bạn chỉ có đủ dữ liệu tính ô E15 và E17, nên chỉ mới lập công thức cho 2 ô đó thôi, muốn tính các ô khác bạn phải gởi lại tập tin khác có đủ dữ liệu, đặc biệt cột C của Sheet1
    Cột C của sheet 1 cần dữ liệu gì để hàm hiểu hả bạn? Theo mình nghĩ có cần thêm cột phụ để hàm hiểu k bạn nhá!

peranvu Guest
    Cột C của sheet 1 cần dữ liệu gì để hàm hiểu hả bạn? Theo mình nghĩ có cần thêm cột phụ để hàm hiểu k bạn nhá!
    tập tin mới không giống tập tin trước.
    K/c đến tim của từng lớp đất khác nhau có kết quả khác nhau, bạn muốn lớp đất nào?

1aido Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HieuCD
    tập tin mới không giống tập tin trước.
    K/c đến tim của từng lớp đất khác nhau có kết quả khác nhau, bạn muốn lớp đất nào?
    Cụ thể lớp 2 đi bạn?
    Cột C của sheet 1 k thay đổi dc bạn ak, vì mẫu của nó phải thế bạn ơi, nếu không đủ dữ liệu có thể thêm cột dữ liệu để có thể lập hàm sau đó ẩn đi khi in được k bạn?

bạn xem file, có vài ô không làm được, nếu cần làm các ô nầy bạn phải giải tích rỏ

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối