Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: Làm thế nào để diển giải viết nhật ký theo đối tượng thi công và lý trình đã có.

taxitai123 Guest

Làm thế nào để diển giải viết nhật ký theo đối tượng thi công và lý trình đã có.

Em chào các anh, các chị và Ban Quản trị diễn đàn. Hiện em đang làm việc trong lĩnh vực xây dựng. Em đã được biết đến diễn đàn rất lâu từ những giao trình và những câu hỏi và phương pháp giải rất hay. Em đã học hỏi và áp dụng đựoc nhiều và tiết kiệm rất nhiều thời gian và độ chuẩn xác cao. Việc viết nhật ký thi công trong quá trình làm hồ sơ nghiệm thu là một rất mất thời gian và dễ bị nhầm; nhưng là một việc quan trọng vì tương ứng với việc nghiệm thu thí nghiệm kể cả khối lượng công trình đều nằm trong phần này . em cũng có cách viết nhưng còn vài bước còn phải làm bằng tay như ví dụ em gởi theo file đính kèm. Em rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị trong diễn đàn!

Mình cũng làm trong lĩnh vực xây dựng. Mình cũng đang cần cách viết nhật ký thi công như vậy. Ý tưởng viết như vậy rất Hay! Rất dễ quản lý và kiểm tra lại nhanh và chính xác nữa chứ! nhưng trình độ mình hạn hẹp chưa có cách nào giúp bạn.

khó thật đáy! chẳng lẻ các cao thủ của diễn đàn ta đành bó tay sao!Bạn có ý tưởng hay nhưng thực hiện nó là một vấn đề hóc búa!

inoviss Guest
    Trong file truoc minh goi cac sheet viết bằng tiếng việt sợ các bạn khi lập trình sợ nhầm lẫn nên mình post lại file đính kèm!

Bạn tải file về xem thử nhé.

vivaclinic Guest
    cảm ơn bạn huuthang_bd rất nhiều. Nhưng vẫn chưa được. Tại vị trí cột C cột " ngày tháng" của sheet "Dien giai nhạt ky" mình cần phải lấy công thức như cột "ngày tháng" trong sheet "Thu vien nhat ky TC". mục đích là khi nhập một ngày đầu tiên cho mỗi đối tượng thi công ta sẽ biết được ngày thí nghiệm; ngày nghiệm thu. Nếu làm như bạn, mình cần phải viết lại công thức cột ngày tháng trong sheet "Diên giai nhat ky", có cách nào mình có thể hoàn thiện hơn nữa được không bạn! tương tự như vậy trong cột "tên công việc" trong sheet "Dien giai nhat ky" mình cũnh lấy công thức thì càng tốt nếu không thì trong cột này vậy là cũng Ok rồi.Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều và mong được sự giúp đỡ.

Mình mới nghĩ ra cách này! Nếu như để lấy công thức cột ngày tháng trong " Dien giai nhat ky" giống như trong sheet"Thu vien nhat ky TC". tại sao ta không cho ngày bắt đầu trong sheet "So thu tu nhat ky". Từ ngày bắt đầu link theo công thức ngày tháng tự điền giá trị ngày vào "Dien giai nhat ky". Mình gởi file đính kèm này cho các bạn dễ hiểu ý mình nhé!

Mình đã nghĩ ra cách ghi ngày tháng bằng các hàm tự tạo. Các bạn nhấn ALT + F8 chạy trước macro GPE sau đó nhấp lại ALT + F8 chạy macro nhapngay.

huunhat Guest
    Quá hoàn hảo! Làm như thế này chúng ta có thể tiết kiệm rất nhiều thời gian. Tùy theo đối tượng bạn thi công là gì. bạn có thể biên soạn trong "Thu vien nhat ky TC". kể cả các ngành thi công như: Dân dụng; Cầu đường; thủy lợi....đều có thể sử dụng được ứng dụng này. Chúng ta có thể dùng data fill để lọc các biên bản theo hạng mục. Và in Biên bản nghiệm thu tùy theo hạng mục. Tươgn tự như vậy Việc yêu cầu thí nghiệm sẽ cực kỳ nhanh và gọn. Cảm ơn một ý tưởng viết nhật ký của bạn lolo0011. cảm ơn cách lập trình của bạn huuthang_bd (rất nhanh và gọn).

Nhapvai Guest
    Giá mà nhật ký thi công được chấp nhận đánh máy thì tốt các bác nhỉ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối