Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Tạo bảng tính chọn dây cáp điện theo TCVN 7447

Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Có bi nhiêu thì gởi gết lên bi nhiêu, rồi giải thích rõ yêu cầu, mọi người giúp 1 lần (chắc phải dùng VBA)
    Bạn hỏi 1 chút rồi tự mình giải quyết thêm được?
    Nếu vậy thì đây, xem file cho 2 bảng như ví dụ của bạn, bạn cố gắng "bổ sung" nhé.
    Em vẫn muốn tự dựng được bảng này với sự chỉ dẫn của các bác :3
    Bác Ba Tê cho em hỏi ô tiết diện dây em check thấy có cấu trúc "=INDEX(KQ,Rws+(Tim<B9))"
    các thông số KQ,Rws,Tim là như thế nào vậy? Em có xem trong VBA cũng không thấy code j cả?? Giải thích giúp em với!

Trích dẫn Gửi bởi vanle33
    Bạn suy nghĩ sẽ thêm bảng khác vào sau thì theo tôi là sai lầm rồi.
    Ví dụ thế này:
    Ban đầu bạn có một bảng tính với vài chục cell dữ liệu thì các thành viên lập công thức, hay dùng VBA, ... giúp bạn được. Nhưng khi dữ liệu thật của ban có đến vài nghìn cell dữ liệu thì lúc đó công thức, hay dùng VBA, ... sẽ không sử dụng được như lúc Ban đầu được nữa!
    Vậy là bạn lại "Làm lại từ đầu" có phải là mất công bạn và người giúp bạn không!?
    OMG![IMG]images/smilies/a42.gif[/IMG] Khối lượng bảng dữ liệu quá lớn lắm, hi vọng ko phải làm lại từ đầu.

Em quen tư duy theo lập trình trong Matlab, ban đầu cũng tính làm bằng Matlab, cấu trúc lựa chọn viết các hàm if lồng nhau, bao nhiêu cũng được, sau bổ sung thêm vào là OK. Nhược điểm là nhập xuất dữ liệu theo dòng lệnh nên không trực quan, theo dõi hơi khó nên em mới quay sang Excel.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Ví dụ 2 sao trớt qướt vậy:

Gõ vào 34 (đâu phải 32) ra kết quả là 6 chứ
    bảng của em là chọn dây điện, tính dòng điện ra 32A, nó chọn dòng điện lớn hơn gần nhất (dòng tối đa dây chịu được - để tiết diện dây nhỏ nhất) ở đây là 34 (theo cột B - tức là cột có mã A1)
    Trước mắt ví dụ 1 đã, đúng giá trị 19.5 ra 2.5mm2

PS: em viết nhầm ở trên: phải là "chọn giá trí lớn hơn gần nhất ở cột có hàng đầu là A1"

linhvnpt Guest
    chào các bác.

Bác comeonnow .bác cho em hỏi bảng tính đó bác làm xong chưa. bác có thể cho em xin được không ạ. Em đang rất cần

Em cảm ơn.

Mail: findwife9x@gmail.com

nhuquynh Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vubinh2310
    chào các bác.

Bác comeonnow .bác cho em hỏi bảng tính đó bác làm xong chưa. bác có thể cho em xin được không ạ. Em đang rất cần

Em cảm ơn.

Mail: findwife9x@gmail.com
    Hix, đang drop vì các hệ số phần phương pháp lắp đặt rối quá :3 chưa nghĩ được cách nào trình bảy khoa học :3
    Ngoài ra dây cỡ to cũng chưa biết chia nhỏ 2x240mm2 như thế nào cho hợp lý

sownlee Guest
    Trích dẫn Gửi bởi comeonnow
    Hix, đang drop vì các hệ số phần phương pháp lắp đặt rối quá :3 chưa nghĩ được cách nào trình bảy khoa học :3
    Ngoài ra dây cỡ to cũng chưa biết chia nhỏ 2x240mm2 như thế nào cho hợp lý
    bạn làm xong có thể gửi cho ae tham khảo nhé. tại vì cái món excel em không rành lắm

vytieubao Guest
    1 củ sẽ có ngày, đầy đủ theo yêu cầu

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123